มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

<< < (19/34) > >>

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥:
ขอบคุณครับพี่เล็ก kiss6 smiley4

evolution132:
พี่ครับ ถ้าเกิดว่าเราใส่ตัวที่เป็นกราวน์ไว้หลายๆจุดในวงจร แล้วเราให้มันออกแบบลายทองแดงแล้ว กราวน์มันจะต่อถึงกันหมดไหมคับ
ช่วยยอกหน่อย กำลังทำงานส่งอาจารย์อยู่อ่ะ

ถ้าใส่เครื่องหมายกราวน์ไม่ผิดตำแหน่งที่ๆจะลงกราวน์หรือต่อจุดที่เป็นไฟลบ(ในนี้ผมใช้ต่อกราวน์ที่ตำแหน่งไฟลบ)แล้วละก็มันจะเดินลายให้ไม่ผิดครับ
นอกจากว่าที่ๆมันต่อจะไม่สวยถูกใจคุณเท่านั้แหล่ะคุณก็ต้องแก้ไขเองให้ถูกใจคุณครับ :P

อ้างจาก: cc elecman ที่ ตุลาคม 21, 2008, 05:27:22 PM

โหลดมามันเป็นแบบ Winzip แล้วมีหัวข้อหลายอย่างเลยไม่รู้ว่าเข้าตรงไหน  :(

ลองดูนะครับ HAPPY2!!

EMOSECTION:
 HAPPY2!! ขอถามนิดนึงครับ มีปัญหาตลอดเลยครับ ถ้าเป็น IC ทดลองออกแบบแล้ว โอเค ครับ พอสั่งปริ้นเป็น PCB ปรากฏว่า IC ต้องไปต่อด้านใต้ของแผ่นปริ้นครับ ขาไม่ตรง เลยงงเลย ตอนนี้ถ้าจะใช้โปรแกรม ต้องจินตนาการให้ IC กลับด้านเอาครับ เลยอยากจะถามว่า ทำยังไงให้ IC มันถูกเปะๆอ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว