มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

มาออกแบบ PCB ด้วยโปรแกรม PCB WIZARD3.50PRO ง่าย-เร็ว-ดีจริงๆ

<< < (17/34) > >>

kan:
ขอบคุณท่านเล็ก thank2 thank2 หัดโพรเทลหลายวัน อันนี้ง่ายกว่า หัดทำครั้งแรกครับ หาขาอุปกรณ์ยากมาก ต้องหาอย่างอื่นมาทดแทน สร้างขาแล้วเก็บไว้ได้ทำยังไงอะ ท่านไดเคยครับ

Santi.:
อ้างจาก: kan ที่ กรกฎาคม 08, 2008, 09:45:49 PM

ขอบคุณท่านเล็ก thank2 thank2 หัดโพรเทลหลายวัน อันนี้ง่ายกว่า หัดทำครั้งแรกครับ หาขาอุปกรณ์ยากมาก ต้องหาอย่างอื่นมาทดแทน สร้างขาแล้วเก็บไว้ได้ทำยังไงอะ ท่านไดเคยครับ

ใช้โปรแกรมอะไรสร้างครับ PCB WIZARD หรือ :(
 thank2 shocked2 thank2

kan:
ใช่ครับ พึ่งใช้ครั้งแรกครับ มัวแต่ไปหัดโพรเทลอยู่ หลายวัน ถึงขาอุปกรณ์น้อย เอาอย่างอื่นมาแทนได้เรารู้เอง นั่งคิดวงจร และหัดใช้โปรแกรม แผ่นนี้ทำ4ชั่วโมงแนะ ต้องเอาไม้บรรทัดมาวัดขนาดขาอุปกรณ์ จริงย่อได้อีกครั้งแรกเลยเอาห่างไว้ก่อน ลองทำดูนะครับ

kan:
เช้ามาต่อให้เสร็จ ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ โปรแกรมอาจมีอะไรอีกเยอะ แต่ใช้ไม่เป็น undecided2

wan11chai:
พีเล็กครับ  วีดีโอวิธีทำ  pcb  ที่มีไฟล์  2.9  m ดูไม่ได้ครับ   ช่วยสอนให้ใหม่ได้ไม๊ครับ   ตอนนี้ผมเดินลายวงจรเสร็จแล้ว   แต่ทำ   pcb  ไม่เป็นครับ  ช่วยแนะนำหน่อย tongue3 kiss6

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว