ปลูกตะไคร้ 1 ไร่เศษ ทำเงินถึง 4 หมื่น

ปลูกตะไคร้ 1 ไร่เศษ ทำเงินถึง 4 หมื่น

<< < (2/4) > >>

ช่างเล็ก(LSV):
ผมก็ปลูกเล่นๆไว้ เสียดายพื้นที่ว่างระหว่างต้นปาล์มครับ ยังไม่เต็มสวน อีก3เดือนกะขยายอีกรอบ ..ไม่รู้จะได้เท่าไรเหมือนกัน  :o

AE01:
แม่ยายผมปลูกไว้ตามคันนา ตัดวันละ10-20โล ตอนนี้ไม่พอส่งเลยครับ ส่งโลละ10บาทนะครับ(ชัยนาท) แถวทางใต้ไม่นิยมปลูกข่ากันบ่างหรือครับ ราคาดีนะครับส่งโลละ25บาทครับ smiley4 smiley4

sodsai13♥:
พี่เล็กตอนนี้ตัดตะไคร้ขายยังครับผม ผมอยากปลูกมากเลยครับ มีพื้นที่ว่างๆประมาณ1ไร่

ช่างเล็ก(LSV):
รุ่นแรกยังไม่ได้ตัดขายครับ
  แต่จะเอาไปแยกเป็นต้นพันธุ์ปลูกให้เต็มพื้นที่ประมาณ20ไร่ก่อนนะครับ

..หญ้าขึ้นแซมตรึมเลย ... ตัดไม่ทัน(ต้องมีคนช่วยตัดหญ้าประมาณ2-3คนครับ ตัดคนเดียวไม่ทัน ... ใช้แทรกเตอร์ก็ตัดไม่ได้  olleyes2 )   HAPPY2!!

sodsai13♥:
แนะนำให้พี่เล็กซื้อวัวมากำจัดหญ้าครับ รับรองหญ้าขึ้นไม่ทันมันแน่ๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว