สวัสดีครับขอ Driver Mainboard Trigem computer inc. รุ่น NARA-A 1.0 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:14:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับขอ Driver Mainboard Trigem computer inc. รุ่น NARA-A 1.0 ครับ  (อ่าน 12025 ครั้ง)
opasover
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 06:49:14 PM »

ขอ Driver Mainboard Trigem computer inc. รุ่น NARA-A  1.0 ครับ
Chipet = VIA Apollo Pro 133Z/PM133
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เพราะวินโดว์มองไม่เห็นSound card Cheesy

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:42:41 PM »

บอกเบอร์ชิป SOUND มาครับเดี่ยวหาให้ หรือดูเบอร์ชิป แล้วค้นใน กุลเกิ้ลมีมากมายครับ 

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
opasover
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:48:03 PM »

คุณ  tom ele  เบอร์ชิป  sound   ดูตรงใหนครับ
ขอรบกวนหน่อยน่ะครับ  Cheesy
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:25:02 PM »

จะเป็นชิป 4 เหลี่ยม  ตัวขนาดกลาง-เล็ก  อยู่ด้านล่าง และด้าน พอร์ท เอาท์พุพ ครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ครับ จะบอกให้

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:10:02 AM »

ใช่ตัวตามภาพนี้หรือเปล่าครับ

ใช้กับวินโดว์อะไรก็ไม่แจ้ง ให้กระจ่าง เอาของ XP ไปลองละกันนะครับ  Tongue
opasover
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 03:26:56 PM »

ใช่ภาพนี้เลยครับ  ว่าแต่ไฟล์ที่ให้ไว้ต้องลงอย่างไรครับ ผมใช้ XP ครับ Embarrassed
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 03:48:14 PM »

ใช่ภาพนี้เลยครับ  ว่าแต่ไฟล์ที่ให้ไว้ต้องลงอย่างไรครับ ผมใช้ XP ครับ Embarrassed
ไฟล์นั้นเป็นไฟล์ zip ดังนั้นเมื่อดาวน์โหลดมาแล้ว ให้จัดการแต่กไฟล์ก่อน แล้วจากนั้นคลิ๊กขวาที่ My Computer แล้วเลือกหัวข้อ Properties ครับ

จากนั้นคลิ๊กที่ปุ่ม Hardware ทางด้านบนสุด แล้วไปคลิ๊กที่ Device manager ครับ
เมื่อเข้าไปที่ Device manager แล้ว ก็ไปคลิ๊กตรงหัวข้อ Sound, video and game controller ครับ ตรงนี้จะเห็นว่ามันเป็นเครื่องหมายคำถามสีเหลือง ๆ ก็เอาเม้าส์ไปคลิ๊กขวา แล้วเลือก อัปเดทไดร์เวอร์ครับ

เมื่อเลือกอัปเดทไดร์เวอร์แล้ว ให้เลือกหัวข้อที่เราต้องระบุ path เองนะครับ กำหนดให้ไปเลือกจากไฟล์ที่ได้แตกไว้ครับ
opasover
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:15:29 PM »

หัวข้อ Sound, video and game controller ไม่มีเครื่องหมายคำถามสีเหลืองครับ เมื่อคลิ๊กขวาเข้าไปแล้วจะไม่เห็นคำว่าอัปเดตครับ Sad
member
*

คะแนน673

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:04:18 AM »

หัวข้อ Sound, video and game controller ไม่มีเครื่องหมายคำถามสีเหลืองครับ เมื่อคลิ๊กขวาเข้าไปแล้วจะไม่เห็นคำว่าอัปเดตครับ Sad
จับภาพ มาให้ดูหน่อยครับ
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 01:48:04 PM »

จากที่บอกเหมือนว่า มันจะเห็นไดรืว์เวอร์หมดแล้วนะครับ แต่ไม่มีรูปลำโพงที่แทสมาเนเจอร์ใช่หรือเปล่า  สอนหน่อสิต้นว่าจะเอามันมาได้อย่างไร

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน673

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 01:56:27 PM »

จากที่บอกเหมือนว่า มันจะเห็นไดรืว์เวอร์หมดแล้วนะครับ แต่ไม่มีรูปลำโพงที่แทสมาเนเจอร์ใช่หรือเปล่า  สอนหน่อสิต้นว่าจะเอามันมาได้อย่างไร
นั่นสิ ลืมถามเจ้าตัวไปว่าเครื่องมีเสียงหรือยัง เห็นบอกว่าวินโดว์มองไม่เห็นซาวด์การ์ด หรือว่าจะเป็นกรณีอย่างที่พี่ถาวรแจ้ง  Tongue
เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาก่อนดีกว่า  Tongue
opasover
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:52:21 PM »

เป็นอย่างที่พี่ e21xeq บอกเลยครับต้องแก้ยังงัยครับ Grin
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 08:08:56 AM »

ถ้ามีเสียงแล้ว ตามนี้เลย

tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 08:13:52 AM »

Smiley

member
*

คะแนน673

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 09:15:25 AM »

ทำ 3 ขั้นตอนง่าย ๆ ดังนี้นะครับ

1. คลิ๊กที่ปุ่ม Start แล้วเลือกหัวข้อ Control Panel ครับ

2. จากนั้นเมื่อหน้า Control Panel เปิดขึ้นมาแล้ว ให้มองหา Icon ของ Sound and Audio Device ครับ  เมื่อเจอแล้วให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Icon นี้เลยครับ

3. เมื่อดับเบิ้ลคลิ๊กไปแล้วมันจะเปิดหน้าของ Sound and Audio Device Properties ขึ้นมาครับ สังเกตุด้านบนจะมี tap อยู่ 5 tap ให้เลือก tap ที่ระบุว่า Volume นะครับ จากนั้นมองลงมาตรงส่วนของ Device Volume ครับ ให้ใส่เครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Place Volume icon in the taskbar ครับ แล้วไปคลิ๊กที่ปุ่ม OK ด้านล่างครับ

opasover
member
*

คะแนน0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 10:49:20 PM »

เป็นอย่างนี้ต้องทำงัยครับ
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 11:11:23 PM »

ไดร์เวอร์ sound ยังไม่ได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์