เปิดไม่ติด..NOKIA รุ่น 7270 (ย้ายจากบอร์ดเก่า)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:11:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดไม่ติด..NOKIA รุ่น 7270 (ย้ายจากบอร์ดเก่า)  (อ่าน 3793 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:23:50 AM »

chetbig               เปิดไม่ติด            
Member               « เมื่อ: 15 มกราคม 2007, 15:33:08 »

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ผมมีคำถามขอความช่วยเหลือครับ คือ โทรศัพท์ NOKIA
                          รุ่น 7270 ของผมเองครับ มันถูกแช่อยู่ในน้ำจนเครื่องดับเอง พอมาเปิดก็ไม่ติดแล้วครับ
                          อยากซ่อมเองหาประสบการด้วยครับ พอดีเพิ่งเริ่มเรียนครับ อยากจะทราบวิธีตรวจเช็ค
                          หน่อยได้ไหมครับ สมาชิกท่านใดพอมีลายวงจรบ้างไหมครับขอหน่อยได้ไหมครับ   
                          Cheesy

................... ................... ................... ................... ................... ................... ............

BenQ                  Re: เปิดไม่ติด
VIP
                         ไม่น่าจะมีอะไรมากครับ ก็ถอดฝาเครื่องมันออกมาให้หมด แล้วก็เป่าบอร์ดให้แห้งครับ
                         ส่วนใหญ่แล้วก็ใช้ได้นะครับ ของผม 6600 ตอนนั้นลืม ใส่อยู่ในกระเป๋ากางเกง
                         เข้าไปอาบน้ำเผลอจับโทรศัพท์พลาด ตกอ่างน้ำซะงั้น ดีที่ไม่เป้นไรมาก
                         แค่ตากให้แห้งก็ใช้ได้ครับ สำคัญอยู่ที่ว่า ตกน้ำแล้ว ก็รีบดึงแบตออกจากเครื่องให้เร็วที่สุด
                         ไม่อย่างนั้นก็ไม่รอดครับ 

................... ................... ................... ................... ................... ................... ..........

ลิงค์เดิม : คลิก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์