โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊ (ย้าย)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 06:41:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊ (ย้าย)  (อ่าน 10824 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:17:30 AM »

ช่างคนจน       โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
บุคคลทั่วไป      « เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2006, 10:24:29 »

โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊ครับ                   
                     อยากส่งสัญญาณเรียกกริ๊งๆก่อนแล้วรับสายคุยกันได้โดยไม่ต้องเสียเงิน  Cheesy

................... ................... ................... ................... ................... ................... ..........

เทพ                Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
กลุ่มน้ำใจ          « ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2006, 11:18:18 »

ได้ครับ

................... ................... ................... ................... ................... ................... .........

e21xeq            Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
special            « ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2006, 11:32:29 »

จะให้เวิค ต้องหาชุมสายในบ้านขนาดเล็ก มาใช้ครับผมเคยซื้อมาตัวหนึ่ง1000ต้นๆ
                     1สายเข้า 4สายในครับ ก็เวิคดีเหมือนกัน โดนฟ้าไปทีหนึ่งขี้เกียจซ่อม ไม่ได้ใช้แล้ว

................... ................... ................... ................... ................... ................... .........

พิเชฐ               Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
VIP                « ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2006, 13:31:01 »

กด 144 แล้ววาง จะมีเสียงสัญญาณเรียกกริ๊งๆ ยกหูคุยกันได้ โดยมีเสียง
                     ตู้ๆ...เป็นแบ๊คกราวด์ครับ  Grin

ช่างคนจน          Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
บุคคลทั่วไป        « ตอบ #4 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2006, 00:01:45 »

กด 144 แล้ววาง /เสียค่าโทรให้องค์การไม๊ครับ   Cheesy

eskimo_bkk     Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
special           « ตอบ #5 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2006, 04:01:50 »

ไม่เสียตังค์ครับ

ช่างเล็กๆ(leksound)       Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
Administrator           « ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2006, 11:11:08 »

ผมก็ไม่ทราบมาก่อนครับ...  Lips Sealed Tongue
                              ลองดูแล้วได้ผลครับ แต่เจอปัญหาADSLที่พ่วงสายหลุดไปด้วย
                              ท่านใดทราบวิธีแก้ไขไหมครับ

e21fnw           Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
Member            « ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2006, 11:41:45 »

ถามต่ออีกนิด

แล้วยกเลิกฟังก์ชั่นนี้อย่างไร ละครับ   

เทพ                  Re: โทรศัพท์บ้าน2เครื่องต่อสายเบอร์โทรเดียวกัน จะเรียกและคุยกันได้ไม๊
กลุ่มน้ำใจ            « ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2006, 11:45:07 »

ทำไมต้องยกเลิกครับ คุยเสร็จก็ว่างสาย ก็จบแล้วครับ

................... ................... ................... ................... ................... ................... ..........

ลิงค์เดิม : คลิก

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:26:26 AM »

คุยได้ครับ... โดยกดอย่างที่พี่ ๆ ว่า(ถ้าไม่รำคาญเสียง ตุ๊ ๆ ๆ ๆ) ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
แต่ผมแนะนำว่าไปซื้อ Intercom มาดีกว่า คู่นึงไม่น่าเกิน 3000 บาท(อาจมีถูกกว่าครับ) หรือไม่ก็ซื้อ ตู้ PABX (มีการลงทุนเกิดขึ้น หุหุ) มาติดตั้งครับ เอาสายจากองค์การเข้าตู้ (โอนได้ด้วย) และภายในก็กดเลข 2 หรือ3 ตัว (แล้วแต่เราจะกำหนดครับ ขึ้นอยู่กับความสามารถของตู้ PABX เอง) เพื่อโทรหากันได้ครับ ถ้าใช้ในบ้านเราไม่เกิน 4 คู่สายภายใน ตู้นึงไม่น่าจะเกินหมื่นบาท ถูกกว่ามือถือบางรุ่น/ยี่ห้ออีก  Tongue (ขึ้นอยู่กับยี่ห้อและสเป็คครับ)  Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:02:05 AM »

ผมว่าคุ้มนะครับ ปกติแล้ว คนในบ้านเดียวกันคุยกันแป๊บเดียวก็รู้เรื่องแล้วครับ ไม่ถึง 1 นาทีด้วยซ้ำไป

เช่น ตอนเช้า 7 โมง ผมนอนอยู่ ก็จะมีโทรศัพท์เข้ามา

>> เบนซ์ ลงมายกตะกร้าผ้าแม่ขึ้นไปด้วย แล้ววางสาย<<
 Grin Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์