ถึง พี่สุพจน์ ด่วน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:54:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง พี่สุพจน์ ด่วน  (อ่าน 7831 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 09:44:49 AM »

สวัสดีครับพี่สุพจน์   เรื่องขอความเห็นชอบ.....จะมาขอตั้งกระทู้..เพื่อ ชิงรางวัล  และพร้อมเสริมสร้างความรู้ ความสามารถ ทางการศึกษา ของพระเครื่อง  ..................พี่ว่างัย?   

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:19:23 AM »

ผมขอค้านครับ

เพราะผมไม่เห็นด้วยกับการเรียนรู้เรื่องพระเครื่องครับ

ให้เปลื่ยนเป็นความรู้ด้านธรรมจะดีกว่าไหมครับ เช่น ทำอย่างไรถึงได้บุญ ทำอย่างไรถึงได้บาปและทำอย่างไรชีวิตถึงดีและฯลฯ

Tongue

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:29:33 AM »

เพราะผมไม่เห็นด้วยกับการเรียนรู้เรื่องพระเครื่องครับ

ให้เปลื่ยนเป็นความรู้ด้านธรรมจะดีกว่าไหมครับ เช่น ทำอย่างไรถึงได้บุญ ทำอย่างไรถึงได้บาปและทำอย่างไรชีวิตถึงดีและฯลฯ

Tongue

เหอๆ  Smiley  Smiley   Lips Sealed  Cry   Cry  Kiss
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:36:56 AM »

คนเราชอบ ไม่เหมือนกันครับ  ผมแอบดูแอบอ่านอย่างเดียว แต่ไม่แย้งหรอกครับ   Cool

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:40:03 AM »

Tongue
สวัสดีครับครู แหม..กำลังจะตั้งตำถามว่า ......วัดระฆังตั้งอยู่ที่ได..?...........ตอบ กรุงเทพ ครับ..แล้วได้รับรางวัลเลยนะ เสียดายจริง  
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:49:03 AM »

อยากให้เว็บบอร์ดนี้เปิดใจให้กว้างรับความรู้มาหลายทาง เพราะเพื่อนๆมีความรู้มากหลาย   Lips Sealed...ตั้งกระทู้ไปก่อนก็ได้ครับ ... หากกระทู้ใดไม่เหมาะสมคุณเทพค่อยลบออกหรือส่งข้อความตักเตือนผู้โพสได้ครับ  Tongue Smiley
แต่พึงตระหนักหากโพสเรื่องศาสนาด้วยนะครับ เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไม่แพ้การเมืองครับ  Tongue
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:57:12 AM »

Tongue   แม้!!!!  ผมก็แค่ไม่เห็นด้วยก็เท่านั้นเอง  Tongue  ไม่ได้ใจแคบนะครับ  Tongue  และไม่ได้หมายถึงต้องทำตามความคิดผมนะครับ  Tongue

เมื่อพี่ใหญ่(พี่เล็ก)บอกว่าได้ ก็คือได้ครับ

คุณ pkkel ตั้งคำถามได้เลยครับ  Tongue

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 11:23:18 AM »

อยากให้เว็บบอร์ดนี้เปิดใจให้กว้างรับความรู้มาหลายทาง เพราะเพื่อนๆมีความรู้มากหลาย   Lips Sealed...ตั้งกระทู้ไปก่อนก็ได้ครับ ... หากกระทู้ใดไม่เหมาะสมคุณเทพค่อยลบออกหรือส่งข้อความตักเตือนผู้โพสได้ครับ  Tongue Smiley
แต่พึงตระหนักหากโพสเรื่องศาสนาด้วยนะครับ เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไม่แพ้การเมืองครับ  Tongue
มิน่าละ ถึงไม่มีกระทู้การเมือง ให้ผมได้ตอบบ้าง

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 11:40:28 AM »

ลองตั้งหัวข้อโหวตดูสีครับว่า

คุณต้องการให้มีการศึกษาเจาะลึกในเรื่อง   พระธรรม  หรือ  พระเครื่อง

หัวข้อใดคนโหวตให้เยอะกว่า  ก็..  จัดให้เลยครับ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 11:41:07 AM »

อ้างถึง
มิน่าละ ถึงไม่มีกระทู้การเมือง ให้ผมได้ตอบบ้าง

การเมือง ต้องไปลุ้นในพันทิพหรือผู้จัดการเอาเองครับ ....  Cool Cry
... หากมีกระทู้การเมืองในlsv..เว็บล่มแน่นอนครับ ...คงมีการตีหัวกันแทบทุกวัน อิๆ   Grin Smiley
..ว่าแต่ใครอยากได้เว็บการเมือง ของพวกเราชาวช่างบ้างล่ะ ...จะเปิดให้อีกเว็บไปเลย  Sad Grin
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 11:48:53 AM »

ผมเป็นสมาชิก ของเวปการเมืองกลุ่มหนึ่ง  การถามตอบแสดงความคิดเห็น
มักแตกต่างเป็นธรรมดา แต่มันทำให้เห็นถึงความคิดความเข้าใของคนที่ยืนอยู่
คนละที่ คนละจุด ก็ได้รู้อะไรในแง่มุมของคนอื่นดีครับ  แต่นานๆไปมักมีพวกนัการเมือง
ตัวจริงมาแอบแฝง ใช้เป็นเวที โจมตีฝ่ายตรงข้าม เรื่องนี้ต้องใจกว้างพอสมควรครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์