มีปัญหาเรื่องแปลงไฟล์งานครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:47:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแปลงไฟล์งานครับ  (อ่าน 10505 ครั้ง)
อุทิศ บ้านช่าง-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน261

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:04:02 AM »

ถามท่านผู้รู้ครับ  ผมได้แปลงไฟล์ pdf ไปเป็น  JPEG   โดยการก๊อปปี้ไปวางที่ โปรแกรม print  แล้ว แต่เวลาจะ SAVE   หานามสกุลJPEG ไม่มี ขอถามว่าจะต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม หรือต้องแก้ไขตรงไหน  ครับ

TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:07:28 AM »

ที่ผมใช้ตลอด Lips Sealed  Adobe Acrobat 6.0 Professional
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:09:40 AM »

ถามท่านผู้รู้ครับ  ผมได้แปลงไฟล์ pdf ไปเป็น  JPEG   โดยการก๊อปปี้ไปวางที่ โปรแกรม print  แล้ว แต่เวลาจะ SAVE   หานามสกุลJPEG ไม่มี ขอถามว่าจะต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม หรือต้องแก้ไขตรงไหน  ครับ
Print หรือ Paint ครับพี่
ลองกดปุ่ม Ctrlค้างไว้แล้วกดปุ่ม PrtScr ครับ แล้วค่อยไป Past ในโปรแกรม Paint สั่ง Safe ครับแล้วเอามาแก้ไขตัดบางส่วนที่ไม่ต้องการออก ด้วยโปรแกรม Photo Shop หรือ ACDsee ดูครับ  Tongue
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:46:03 AM »

ลองโปรแกรมตัวนี้ดูครับ
>>>> PDF2everything 8.0 <<<< ใช้ แปลง Files PDF (Acrobat reader) ซึ่งเป็น Files เอกสารที่ได้รับความนิยมให้เป็น files PowerPoint(PPT), PostScript(PS), Encapsulated Post Script(EPS), PNG, BMP, TIFF, JPEG, PC Paintbrush (ปล.ยังหาฟอร์มารีนไม่เจอนะครับ รบกวนท่านเซียน ๆ ช่วยด้วย)  Tongue
ช้าง ณ.ปากพนัง -LSV team
member
*

คะแนน112

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 05:25:09 AM »

ถามท่านผู้รู้ครับ  ผมได้แปลงไฟล์ pdf ไปเป็น  JPEG   โดยการก๊อปปี้ไปวางที่ โปรแกรม print  แล้ว แต่เวลาจะ SAVE   หานามสกุลJPEG ไม่มี ขอถามว่าจะต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม หรือต้องแก้ไขตรงไหน  ครับ
ไม่ทราบว่าคุณ อุทิศ  บ้านช่าง แปลงไฟล์PDF ไปเป็น JPEG โดยวิธีใดครับของผมมี2วิธีครับ

1. แปลง ไฟล์PDF ไปเป็น JPEG โดยใช้ Adobe Acrobat 6.0 Professional
   วิธีแปลง
    1.1 ใช้คำสั่ง Save As.... แล้วเลือกชนิดไฟล์ Output ก็จะได้ไฟล์ที่ต้องการครับ
    1.2 ใช้คำสั่ง Print ครับ โดยเข้าไป Files > Print
        1.2.1 ที่ Printer Name เลือกเป็น Snagit 8 (ในกรณีที่มีโปรแกรมนี้อยู่นะครับ)
        1.2.2 เลือกหน้าที่เราจะพิมพ์ ปัจจุบัน,ทั้งหมด,เลือกหน้า
          1.2.3 เมื่อพิมพ์เสร็จโปรแกรมจะทำการ Transfer ไปยัง Snagit
         1.2.4 เมื่อภาพปรากฏแล้วเราก็ทำการตกแต่งและเลือกSaveได้หลายๆฟอร์แม็ทครับ
2. แปลง ไฟล์PDF ไปเป็น JPEG โดยใช้ PDF.To.Image.Conver ter หรือโปรแกรมต่างๆที่
    ออกมาจำหน่ายตามท้องตลาดครับ

worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 06:04:55 AM »

คุณช้างมี Adobe Acrobat 6 Pro. ใหม  Upload ให้หน่อยซิ

Smiley Smiley Cheesy Cheesy Smiley Smiley Smiley

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:17:28 AM »

หลายเมกครับพี่ ผมส่งแผ่นให้ดีกว่า
member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:35:01 AM »

ขอบคุณครับ อาจารย์อำนาจ    ส่งมาพร้อมของบริจาคก็ได้ครับ

Smiley Smiley Smiley Cheesy Wink Smiley Smiley
 Wink Angry Cool Roll Eyes Embarrassed Undecided

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
Ptn-LSVteam♥
member
*

คะแนน780

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:54:16 AM »

ผมมี Adobe Acrobat 7 Pro.. เพื่อนๆท่านใดต้องการบอกได้ครับผม   Smiley

AV Electronic  Pattani.
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:56:46 AM »

วิที่ทำในกรณีที่ไม่มีโปรแกรมช่วย ผมใช้วิที Print Screenแล้วไปวางใน Paint แล้วก็เซฟเอาครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน712

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:15:55 AM »

ท่าน ptn ผมเอาด้วย ส่งมาพร้อมของบริจาค ก็ได้ครับ   ผมชอบสะสมโปรแกรมครับ

Ptn-LSVteam♥
member
*

คะแนน780

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:22:31 AM »

ผมเอาด้วย ส่งมาพร้อมของบริจาค ก็ได้ครับ
ได้ครับ จะส่งไปพร้อมกันนะครับ   Smiley

AV Electronic  Pattani.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์