อยากตั้งรหัสผ่านเวลาเปิดคอมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:57:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากตั้งรหัสผ่านเวลาเปิดคอมครับ  (อ่าน 104307 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 07:50:05 PM »

เป็นเรื่องที่ดูง่าย แต่ผมลืมไปหมดแล้วครับ  ต้องทำไงบ้าง เพราะจะกันเวลาคนอื่นมาเปิดแอบเล่นคอมครับ

และถ้าใส่รหัสผิดเกินจำนวนครั้ง จะมีผลอะไรป่าวครับ จะเหมือนพวกมือือป่าว ไม่เคยตั้งรหัสเลย Sad

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:13:59 PM »

การสร้าง User Account ใหม่

คลิกปุ่ม Start  > Control Panal > User Accounts > Create new account

พิมพ์ชื่อ Account ใหม่ ที่ท่านต้องการ > ในส่วนของ Pick an account type ให้กำหนดชนิดของ Account
ใหม่ ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้

-  Computer Administrater สำหรับผู้ดูแลระบบ

-  Limited  สำหรับผู้ใช้ทั่วไป

เสร็จแล้ว คลิก Create Account จะปรากฎ Account ใหม่ ที่ท่านต้องการ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:21:46 PM »

การเปลี่ยน Password และ รูปภาพ

- คลิก Account ที่ต้องการแก้ไข

- คลิกเลือก Create a password

- พิมพ์ password ที่ต้องการใช้ในช่องว่างให้เหมือนกัน

-  คลิก Create password

การเปลี่ยนรูป

- คลิก Change the picture

- เลือกรูปภาพที่ต้องการหรือกด Browse for more pictures เพื่อหาไฟล์รูปภาพอื่นๆภายในเครื่อง

- คลิก Change picture

-  จะปรากฎรูปที่ต้องการ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:23:43 PM »

เจ้า BenQ ตอบไปสะแล้ว แค่ไปรับโทรศัพท์แป๊บเดียว  Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:24:47 PM »

การลบ Account

- คลิก Account ที่ต้องการแก้ไข

- คลิก Delete the account

- คลิก Keep Files

-  คลิก Delete account เพื่อยืนยันการลบ

- Account ที่ต้องการลบก็จะหายไป

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 09:10:09 AM »

เป็นเรื่องที่ดูง่าย แต่ผมลืมไปหมดแล้วครับ  ต้องทำไงบ้าง เพราะจะกันเวลาคนอื่นมาเปิดแอบเล่นคอมครับ

และถ้าใส่รหัสผิดเกินจำนวนครั้ง จะมีผลอะไรป่าวครับ จะเหมือนพวกมือือป่าว ไม่เคยตั้งรหัสเลย Sad

พาสเวิร์ด มันจะมีอยู่ 2 อย่างครับ
1. Password ที่ไปตั้งใน BIOS โดยจะมีอยู่ 2 ตัวครับ คือ User Password กับ Setup Bios Password ครับ

ในส่วนของ User Password เป็นพาสเวิร์ดใช้สำหรับป้องกันการเปิดเครื่องเข้าใช้งาน
และ Setup Bios Password จะเป็นการป้องกันไม่ให้เข้าไปแก้ไขค่าต่าง ๆ ใน Bios ครับ

วิธีตั้ง Password แบบนี้ ทำได้โดยเข้าที่ BIos หาเมนู Security แล้วมองหาหัวข้อดังกล่าว ครับ

2. Windows Password เป็นพาสเวิ์ด ที่สร้างขึ้นมาเพื่อกำหนดการเข้าใช้งานของแต่ละ User ใน windows ครับ วิธีสร้างก็อย่างที่พี่เบนคิวเค้าบอกไว้.... Tongue
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:46:36 PM »

1. Password ที่ไปตั้งใน BIOS โดยจะมีอยู่ 2 ตัวครับ คือ User Password กับ Setup Bios Password ครับ

เจ๋งกว่าครับ ถ้าจะเข้าใช้จริงๆ ต้องแกะเครื่อง แล้ว Reset Cmos ส่วน ใน Windows นั้น หากเขามีโปรแกรม เคลียร์ password ก็เสร็จเขาในเวลาไม่เกิน 5 นาที ไม่ต้องแกะอะไรด้วย  Angry Angry Angry

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 10:59:23 AM »

Pass word พวกนี้กันได้เฉพาะ User ทั่ว ๆ ไปครับ ถ้าเป็นระดับ Advance User ปิดยังไงเค้าก็หาหนทางแกะจนได้แหละครับ  Tongue Grin
 Smiley
Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 04:07:25 PM »

การสร้าง User Account ใหม่

คลิกปุ่ม Start  > Control Panal > User Accounts > Create new account

พิมพ์ชื่อ Account ใหม่ ที่ท่านต้องการ > ในส่วนของ Pick an account type ให้กำหนดชนิดของ Account
ใหม่ ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้

-  Computer Administrater สำหรับผู้ดูแลระบบ

-  Limited  สำหรับผู้ใช้ทั่วไป

เสร็จแล้ว คลิก Create Account จะปรากฎ Account ใหม่ ที่ท่านต้องการ

ผมอยากจะกลับไปใช้งานแบบ  -  Computer Administrater สำหรับผู้ดูแลระบบ  ( ตอนนี้เป็น  -  Limited  สำหรับผู้ใช้ทั่วไป   อยู่อะครับ )
member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 07:49:09 PM »

ผมอยากจะกลับไปใช้งานแบบ  -  Computer Administrater สำหรับผู้ดูแลระบบ  ( ตอนนี้เป็น  -  Limited  สำหรับผู้ใช้ทั่วไป   อยู่อะครับ )

ก็ไปที่ Start > Log off ..........  สิครับ
Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 05:49:00 AM »

Sad เปล่าครับ..ผมหมายความว่าตอนนี้ User Accounts ที่ผมใช้อยู่ผมไดกำหนด Type เป็น Limit Accounts ... คือผมอยากจะกลับมาใช้แบบ  Administrator Accounts เหมือนเดิมผมจะต้องทำอย่างไรครับ?Huh???
member
*

คะแนน985

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 09:31:28 AM »

Sad เปล่าครับ..ผมหมายความว่าตอนนี้ User Accounts ที่ผมใช้อยู่ผมไดกำหนด Type เป็น Limit Accounts ... คือผมอยากจะกลับมาใช้แบบ  Administrator Accounts เหมือนเดิมผมจะต้องทำอย่างไรครับ?Huh???

แล้วตอนนี้ท่านเข้า Administrater ​ ได้รึเปล่า..
ขอดูน่าตาหน้านี้ของท่านหน่อยว่าเป็นแบบไหนอยู่

Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 10:45:43 AM »

พอดีผมลืม Password Administrator  ด้วยอะครับเลยแก้ไขอะไรไม่ใด้
member
*

คะแนน985

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 12:16:06 PM »

พอดีผมลืม   ด้วยอะครับเลยแก้ไขอะไรไม่ใด้

วิธีแก้ Password Administrator  มาดูกันเลยครับ

1. Start > Run..

2. พิมพ์ cmd กด OK

3. จะขึ้น C:\Documents and Settings>Adminnistrator>
     (ถ้าไม่ขึ้น Admin ให้เปลี่ยนโดยพิมพ์ cd.. กด Enter แล้วพิมพ์ Adminnistrator )

4. C:\Documents and Settings>Adminnistrator>net user Adminnistrator 1234 (ใส่รหัสใหม่อะไรก็ได้)
     ใส่เสร็จกด Enter
     ( ให้พิมพ์ตามนี้  net user Adminnistrator 1234  เคาะเว้น 1 ช่องด้วย)

ลองดูครับถ้าไม่ได้เดี๋ยวมาบอกอีกวิธี

ว่าแต่ท่านไปที่ Start > Start > Log off  มันไม่ขึ้นคำสั่งแบบที่ผมแนบรูปมานี่เลยเหรอครับ
ถ้าไม่ขึ้นให้ท่านไปทำตามนี้ครับ

1. Start > Settings >> Control Panel >>> User Accounts
2. เลือก Change the way users users log on or off
3. เลือกติ๊กที่หัวข้อ User the Welcome screen กับ User Fast User Switching  กด Apply Options
4. แล้วลองกลับไปดูที่ Start > Start > Log off  ต้องเป็นดังรูป
Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 02:26:05 PM »

ไม่ได้ครับ ตามรูปเลย
Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 02:45:11 PM »

เอาใหม่ครับ...
member
*

คะแนน985

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 03:11:59 PM »

ท่านจะพิมพ์ cd Adminnistrator ทำไมละครับ
ท่านแค่พิมพ์ Adminnistrator>net user Adminnistrator 1234
ต่อจากที่มันขึ้นมาก็ได้แล้ว C:\Documents and Settings> (ตามรูปหน้าจอของท่าน)

จะได้แบบนี้  C:\Documents and Settings>Adminnistrator>net user Adminnistrator 1234

ที่ผมให้พิมพ์ cd.. ก็ในกรณีที่หน้าจอมันขึ้นเป็นอย่างอื่น ที่ไม่ใช่ C:\Documents and Settings>Adminnistrator>
เช่น C:\Documents and Settings>Sin_korat>

Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 03:21:16 PM »

ก็ยังไม่ได้อะครับ...
อย่างไรก็ตามผมขอขอบคุณมากๆครับ..
 Cheesy
member
*

คะแนน985

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 04:01:32 PM »

เดี๋ยวรอผมกลับถึงบ้านก่อนครับ ค่ำๆ
จะมาบอกอีกวิธีตอนนี้ทำงานอยู่ที่ร้านครับ  Tongue
witsanu
member
*

คะแนน2

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 05:51:52 PM »

ลองไปที่
start ไปที่ run  แล้วพิมพ์   syskey   คลิ๊กที่  update  แล้วเลือกที่  password  startup  แล้วตั้งรหัสตามใจชอบ  รีสตาทร์ เครื่องแล้วดูผลงานครับ

member
*

คะแนน985

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 11:02:47 PM »

ลองทำตามขั้นตอนที่ท่าน witsanu  บอกไว้ก่อนครับ
ถ้ายังไม่ได้อีกให้ดาวโหลดไฟล์ตามลิงค์ข้างล่างไปทำดูครับ ข้างในบอกวิธีทำไว้ให้หมดแล้ว
ส่วนรหัสปลดซิปเดี๋ยวส่งให้ทาง PM ครับ

Crack Password Administrator.rar

ว่าแต่วิธีเดิมพิมพ์อักษรเกินไปหนึ่งตัวครับ คือตัว n ให้ทดลองดูใหม่อีกรอบ ตามนี้  Tongue

C:\Documents and Settings>Administrator>net user Administrator 1234

กด Enter  แล้วจะขึ้นข้อความ The command completed successfully

witsanu
member
*

คะแนน2

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 05:36:51 AM »

แล้วขั้นตอนตามที่ผมบอกไป มีโปรแกรม hack รหัสผ่านมัยครับ ถ้ามีผมขอบ้างครับ และเขาเรียกการตั้งค่ารหัสแบบนี่ว่าอะไรครับ เห็นในหนังสือคอมนาว นะครับ

Sin_korat
member
*

คะแนน7

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 06:47:39 AM »

Cheesy  ได้แล้วครับ..... Embarrassed Embarrassed ของเขาดีจริงๆ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 10:07:35 PM »

แล้วขั้นตอนตามที่ผมบอกไป มีโปรแกรม hack รหัสผ่านมัยครับ ถ้ามีผมขอบ้างครับ และเขาเรียกการตั้งค่ารหัสแบบนี่ว่าอะไรครับ เห็นในหนังสือคอมนาว นะครับ

ลองดาวโหลดตัวที่ผมลงไว้ข้อความก่อนท่านดูครับ ตัวที่ลงไว้คือการแก้ใน Dos ครับ
สำหรับเครื่องที่เข้าไม่ได้ (จำรหัสไม่ได้)

Cheesy  ได้แล้วครับ..... Embarrassed Embarrassed ของเขาดีจริงๆ

ตัวไหนดีครับ  Tongue

dekdue_4
member
*

คะแนน0

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:38:05 AM »

ลองไปที่
start ไปที่ run  แล้วพิมพ์   syskey   คลิ๊กที่  update  แล้วเลือกที่  password  startup  แล้วตั้งรหัสตามใจชอบ  รีสตาทร์ เครื่องแล้วดูผลงานครับ

Undecidedช่วยด้วยค่ะ เข้าไปตั้งรหัสแล้วอยากยกเลิกใช้เอารหัสออกจะต้องทำอย่างไร รบกวนด้วยค่ะ
BoyZa123
member
*

คะแนน2

BoyZa_Ps@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:55:49 PM »

lv!ขอบใจหลายๆครับผม

ธุรกิจออนไลน์ ทำง่าย ลงทุนต่ำ จ่ายจริง ทดลองฟรี 7 วัน ....
www.PairutThai.ws
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์