วิธีแก้ไขข้อมูลในic-eepromหายบ่อย
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ไขข้อมูลในic-eepromหายบ่อย  (อ่าน 3437 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:51:57 PM »

ทีวีบางรุ่น บางครั้งจะพบว่าเมื่อโปรแกรมข้อมูลลงในic-eeprom ส่งงานให้ลูกค้าเสร็จแล้ว อีกไม่นานนัก(ไม่ถึงปี) ทีวีเครื่องนั้นจะตีกลับมาด้วยอาการเสียเดิม ..  Cry
..มาดูวิธีแก้ไขครับ  Tongue

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 01:18:37 PM »

ถ้าเป็นซัมซุงแท่น S17 จะต้องเปลี่ยนC ที่ขารีเซ็ทให้เป็น0.22ไมโคร.ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

http://www.suratsat.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 10:12:49 AM »

ขออนุญาติเสริมครับ
ถ้าเป็นอาเสียที ic-eeprom ควรเปลี่ยนตัวไหม่ครับไม่ควรใช้ตัวที่ขอมูลหาย แล้วใส่ขอมูลกลับให้ไป มันจะปัญหากลับมาแน่นอนครับ
ควรเปลี่ยนดีที่สุด   ไม่เอา

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 11:34:42 AM »

การเปลี่ยนเพียงอย่างเดียวในบางรุ่นไม่สามารถใช้ได้มันจะกลับมาอีก อย่างซัมซุงต้องแก้ตามที่ผมบอกไว้ ถ้าเป็นไดสตาร์ต้องเปลี่ยนสวิทคีย์กดหน้าเครื่องด้วย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์