พี่ๆ เป็นอย่างผมไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 01:34:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ เป็นอย่างผมไหม  (อ่าน 2928 ครั้ง)
kunton
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:25:29 AM »

ไม่รู้เป็นอะไร ตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา งาน เข้าน้อยมาก เงียบจริงๆ  นับรวมกันทั้งหมด ไม่ถึง 20 เครื่องเลย  เฮ้อ เซ็ง เลย นี่ถ้าผมเช่า ที่เข้านะ คงจะอยู่ไม่ได้แล้ว  ไอ้จะไปหางานอื่นทำก็ไม่ได้ ต้องเลี้ยงลูก ส่วนแฟน ก็ทำงานโรงงาน Cry

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:38:05 AM »

หางานอย่างมาเสริมหน่อยซิครับ  อย่างเช่นหากว่าแฟนมีฝีมือทางการทำอาหารก็ลองขายดู
หรือว่าท่านทำงานที่เกี่ยวกับส่วนอื่นที่ไม่ใช่ช่างดูบ้างอย่างเช่นปลูกผักไว้กินเองหรือว่าขายให้เพื่อนบ้าน

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
kunton
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:32:06 AM »

น่าเสียดาย ที่บ้าน ไม่มีพื้นที่ว่างเลยครับ  แค่ 60 ตารางวา เอง  แฟนก็ไม่มีเวลา ครับ
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:43:07 AM »

แฟนทำงานอยู่ ก็ยัง ช่วยเหลือ กันได้อีกทาง  ช่วงนี้ 1 เดือน 20เครื่องก็ พอได้    ผมเดือนชนเดือน เหมือนกันครับ  ยังเป็นคนจ่ายเก่งเหมือนเดิม     ยังไงตรงตัวเราเองนี่แหละสำคัญ จะปรับเข้ากับสถาณะการได้ไหม  ต้องแก้รายจ่ายที่ตัวเราเองอันดับ1  งดเหล้า งดเที่ยว งดบุหรี่ งดความอยากได้โน้นได้นี่ที่ไม่จำเป็น  แต่ผมยังทำไม่ได้เลย  อิ ยังไงอย่าพึ่งท้อครับ  สู้ต่อครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
kolpam
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:54:18 AM »

ผมมีเสีย 2 เครื่องครับ sharp hc-1460 ภาพหดบนล่าง skg sk14p52 เครื่องลอครีโมทไม่มี ร้านแถวบ้านซ่อมไม่ได้ ไม่มีเครื่องลง eprom อยู่แถวแฟรตบางบัว ใครซ่อมได้ติดต่อ 08-78293372 ครับ
Hooto cha-am
member
*

คะแนน182

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:24:00 AM »

ไม่รู้เป็นอะไร ตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา งาน เข้าน้อยมาก เงียบจริงๆ  นับรวมกันทั้งหมด ไม่ถึง 20 เครื่องเลย  เฮ้อ เซ็ง เลย นี่ถ้าผมเช่า ที่เข้านะ คงจะอยู่ไม่ได้แล้ว  ไอ้จะไปหางานอื่นทำก็ไม่ได้ ต้องเลี้ยงลูก ส่วนแฟน ก็ทำงานโรงงาน Cry

เป็นครับ   แต่เป็นเรื่องปกติครับ   อากาศไม่ชื้น   เครื่องจะเสียน้อย  ร้านผม ทุกปีหลังจาก  ปีใหม่แล้วจะงานน้อยลง  จะเยอะก็หน้าฝน        ของผมก็น้อยลงครับ  แต่ก็ยังทำไม่ทันจริงๆ     
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:42:26 AM »

แถวที่ผมอยู่มีร้านซ่อมอยู่ประมาณ 5ร้าน แต่ละร้านก็จะมีงานพอประมาณแต่มีอยู่ร้านหนึ่ง มองเข้าไปเห็นทีวีถูกรื้อกองกันอยู่ประมาณ20 กว่าเครื่อง งานเยอะมากผ่านทีไรมองไปเห็นเต็มทุกที แต่มาที่ร้านผมเดือนทั้งเดือนจะหาค้างห้องสักเครืองยังลำบาก  ขอแค่ได้วันละ2-3 เครื่องก็คงพอแล้ว อาศัยว่าไม่เกี่ยงงาน ซ่อมหมดทุกอย่างเล็กน้อยก็ซ่อม ค่าเช่าห้องเดือนหนึ่ง4000 บาท แต่ผมก็ยังอยู่ได้นะ อาศัยว่ารับเครื่องคอมไปด้วย จากเคยซ่อมซอฟแวร์ ก็หันมาซ่อมฮาร์ดแวร์ด้วย ทำบ่อยๆเข้าได้ประสบการณ์ คงเก่งเอง  ต้องเอาทุกอย่างครับเพื่อความอยู่รอด
ช่วงนี่เป็นช่วงเปลี่ยนผ่านเทคโนโลยี ทีวีเก่าๆเขาก็ไม่อยากซ่อมกันต้องรอให้จอLCD เสียกันก่อนคงจะพอมีงานครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์