นั่งทำเมื่อคืนได้เท่านี้ครับ 250W..irfp9240-240
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:05:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งทำเมื่อคืนได้เท่านี้ครับ 250W..irfp9240-240  (อ่าน 27119 ครั้ง)
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:59:45 AM »

ดูครับ ยังไม่เสร็จครับเหลือ PCB ยังติด เรื่อง FootPrint....ยังไม่ได้ลงครับ และปรับแต่งรายละเอียด วงจรนี้ประกอบง่ายครับอุปกรณ์น้อยครับ น่าเล่น สามารถทำได้ ถึง 1250W.ที่ไฟ 70-110VDC. มอสเฟทที่ 15คู่...ทำเล่นๆ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ

6low
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:04:30 AM »

ตรงวงแดงๆลายเส้นมันยังไงครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:11:50 AM »

แก้ครับ Linebrari ผมไม่ค่อยมีครับ ท่านใดมีเยอะเผื่อแผ่บ้างก็ได้ครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
KS.SOUND
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:44:49 PM »

ผมว่าน่าจะทำให้มีแบบไบโพล่าบ้างนะครับ ผมไม่ชอบเสียงของ มอสเฟส ผมชอบเสียง ของ ไบโพล่ามากว่ามัน นุ่มลึกดี
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:17:52 PM »

ได้ครับแต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาครับ ติดสอบ อยู่ มีเวลาทำเมื่อไหร่ผมจะเอามานำเสนอครับ

aon3
member
*

คะแนน3

อันนี้เอาไว้ลองงานให้ลูกค้าก่อนส่งเล็กไปนิด......

jonathan_boun@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:12:29 AM »

แก้ครับ Linebrari ผมไม่ค่อยมีครับ ท่านใดมีเยอะเผื่อแผ่บ้างก็ได้ครับ
ใช้ตัวไหนอยู่ครับท่านหลง Micro sim8 (ใน  AUCAD ) รึว่า  พี่สไปร์ ครับเเนะนำใช้ Micro sim8 (ใน  AUCAD ) อุปกรณ์จะมากกว่าครับง่ายต่อการออกเเบบด้วยครับผมก็ใช้อยู่

เรียนท่านที่ต้องการทราบข้อมูลต่างๆขอความกรุณาท่านฝากเบอร์โทรไว้ในข้อความส่วนตัวนะครับเเล้วผมจะโทรกลับครับ ท่านไม่ต้องเสียเงินค่าโทรครัผมพิมม์ไม่เก่งครับเเละอีกอย่างคุยกันในโทรศัพท์จะได้เข้าใจตรงกันครับเเล้วท่านที่ต้องการฝากรูปหรืองานใดๆในเมลกรุณาส่งเข้าเมล  jonathan_boun@hotmail.com  ด้วยนะครับ
aon3
member
*

คะแนน3

อันนี้เอาไว้ลองงานให้ลูกค้าก่อนส่งเล็กไปนิด......

jonathan_boun@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:20:35 AM »

ดูครับ ยังไม่เสร็จครับเหลือ PCB ยังติด เรื่อง FootPrint....ยังไม่ได้ลงครับ และปรับแต่งรายละเอียด วงจรนี้ประกอบง่ายครับอุปกรณ์น้อยครับ น่าเล่น สามารถทำได้ ถึง 1250W.ที่ไฟ 70-110VDC. มอสเฟทที่ 15คู่...ทำเล่นๆ

simmulate ผลรึยังท่านได้เรื่องไงมั่งรูปสัญญาณเป็นไงครับ ส่วนเรื่อง FootPrint.... ที่ว่าติดไม่ทราบตรงไหนครับการสร้าง  component อุปกรณ์รึป่าวครับเผื่อแลกเปลี่ยนกันได้ผมก็เเค่พอได้นะครับเเต่อยากเเลกเปลี่ยนความรู้ไหม่กับคุณหลงมั่งนะคัรบ

เรียนท่านที่ต้องการทราบข้อมูลต่างๆขอความกรุณาท่านฝากเบอร์โทรไว้ในข้อความส่วนตัวนะครับเเล้วผมจะโทรกลับครับ ท่านไม่ต้องเสียเงินค่าโทรครัผมพิมม์ไม่เก่งครับเเละอีกอย่างคุยกันในโทรศัพท์จะได้เข้าใจตรงกันครับเเล้วท่านที่ต้องการฝากรูปหรืองานใดๆในเมลกรุณาส่งเข้าเมล  jonathan_boun@hotmail.com  ด้วยนะครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 06:28:46 AM »

simmulate ผลรึยังท่านได้เรื่องไงมั่งรูปสัญญาณเป็นไงครับ ส่วนเรื่อง FootPrint.... ที่ว่าติดไม่ทราบตรงไหนครับการสร้าง  component อุปกรณ์รึป่าวครับเผื่อแลกเปลี่ยนกันได้ผมก็เเค่พอได้นะครับเเต่อยากเเลกเปลี่ยนความรู้ไหม่กับคุณหลงมั่งนะคัรบ

ยังไม่ได้ซิมมูเลตดูเลยครับ...ยังไงม่มีเวลา ...พึ่งสอบเสร็จครับเดี๋ยวยังไงจะปรึกษาเป็นการส่วนตัวครับ

ใช้ตัวไหนอยู่ครับท่านหลง Micro sim8 (ใน  AUCAD ) รึว่า  พี่สไปร์ ครับเเนะนำใช้ Micro sim8 (ใน  AUCAD ) อุปกรณ์จะมากกว่าครับง่ายต่อการออกเเบบด้วยครับผมก็ใช้อยู่
ผมใช้ทั้ง2ตัวครับ.........ตอนนี้กำลังศึกษาหลายๆโปรแกรมอยู่ครับ .....เป็นความสมารถพิเศษตอนสมัคงานครับ.....ยังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ  ....ขอบคุณพี่อ้นล่วงหน้า

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:25:40 AM »

วงจรยังแปลกๆอยู่นะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sudyot
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 01:43:49 PM »

เจ้าของกระทู้ ไปไหนแล้วครับ ทำต่อให้เสร็จนะครับ ติดตามอยู่ อย่าหลอกให้อยากแล้วจากไป
itthipol
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:18:44 AM »

ดูจากวงจร ไม่น่าจะถึงขนาดเดินลายอัตโนมัติครับ  เดินแบบแมนวลก็ได้ครับสวยด้วย ผมแนะนำ Ptrotel 2.71 ครับ ใช้งานง่าย ทำเงินมาเยอะแล้ว วงจรมันไม่ซับซ้อน แต่ผมว่าวงจรมันยังไม่ถูกนะ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:30:13 PM »

ครับตอนนี้แก้ไหม่แล้วครับ......เด๋ยวเอามานำเสนอ ครับ กำลังเปลี่ยนคอมอยู่ครับ........ซิมมูเลตผ่านแล้วครับ ทำใช้แล้วครับ  ยังไงก็ไม่หลอกครับ ผมยังยืนยัน...สบายใจได้ครับ
ขอเวลาสักระยะนะครับ เพราะคอมผมเอาไปไว้ที่บ้าน....กำลังจะออกโน๊ตบุ๊ค.............เดี๋ยวเอามานำเสนอครับ ท่านดที่อยู่สุรินทร์ ก็ไปดูได้ครับ ผมมีหลักฐานให้ดูครับ.........ทีมงานหลงสุรินทร์ตอนนี้คนรู้จักเยอะครับ......เดินไปไหนแทบต้องหลบครับ.......ท่านใดที่จะทำแอมป์กับผมที่อยู่ในเว็บเล็กซาวด์ ที่อยู่สุรินทร์ ตอนนี้ยังไม่ว่างนะครับ เพราะ ติดงานแล้ว 13 แท่น เงินหมุนไม่ทันครับปลายยๆเดือนหน้าหน้าจะว่างครับ.........ส่งก่อนสงกรานต 5 แท่น จะเสร็จทันหรือเปล่าวก็ไม่รู้ 555+

luyleag
member
*

คะแนน0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:56:23 PM »

UPDATE หน่อยครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:17:35 AM »

วงจรไหม่ครับ ส่วนลายปริ้นขอสงวนลิขสิทธิ์ครับ

วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:22:11 AM »

ไบโพล่ารอต้นเดือนหน้าครับ  วงจร ส่วนเรื่องเทส ผมขอเทสก่อนให้แน่ใจก่อนเพราะข้อดีข้อเสียของวงจรยังมีสำหรับบางจุด 

kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 08:31:57 AM »

ออกแบบคล้ายๆตะกูล STK ท่านหลงจัดแนคทีปใหม่ดิ เบสจะนุ่มนวล แหลมใสสะอาดแบบนี้ พื้นๆทั่วไป เราจะออกแบบแล้วทำให้พิเศษหน่อยจะได้ขายลื่นหน่อย ไม่ลองใช้ไอซีบ้างเหรอ ใช้มีอ๊อปแอมป์สองตัว ตัวแรก ให้หารความถี่และการตอบสนองความถี่  ตัวที่สอง ขยายสัญญาน และชดเชยความถี่ อย่าจัดขยายแรง เบสจะไม่นุ่ม ไฟตรงที่ชดเชยอ๊อปแอมป์ตัวสุดท้าย ถ้าให้ไฟมาก การตอบสนองความถี่สูงจะลดลง ความถี่ต่ำจะเพิ่มเกนการขยายก็จะลดลงด้วย แล้วแต่จะเอาแบบไหน สำหรับท่านที่เรียนมา คงคำนวนไม่ยาก แต่ผมไม่ได้เรียน ต้องใช้สโคป200M สองตัว กว่าจะเข้าใจ เศร้าจัง
luyleag
member
*

คะแนน0

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:59:57 AM »

ชัดมากเลยครับ
pannanon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:37:22 PM »

วงจรเก่าอีกแล้ว ของ ปอบพูล่า หริอตะกูล เค ของเอ็นจิเนียร์  ทำใจพี่ไทยแท้
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:02:06 AM »

วงจรเก่าอีกแล้ว ของ ปอบพูล่า หริอตะกูล เค ของเอ็นจิเนียร์  ทำใจพี่ไทยแท้

ที่มาของวงจรนี้ต้องยกให้พี่หมูต้นครับ อยู่ อ ภูกระดึง ครับเป็นวงจรที่มาจาก นอกครับ  -เป็น driver mosfet วงจร จากประเทศออสเตเรีย  แต่วงจรนี้จะมีส่วนที่ผมเพิ่มเติมอีก รูปที่ให้ดูจะเป็นวงจรเดิมๆครับ

http://www5.weloveshopping.com/shop/showproduct.php?pid=63334&shopid=4884

somsak.sam1
member
*

คะแนน8

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:00:35 PM »

หน้าตาคล้ายกับ  บอสเทคและเอนจิเนียร์  Sad Sad Sad
mac@first
member
*

คะแนน0

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 09:24:47 PM »

มันไม่บอสเท็กและอิงจิเนียรหรอกครับนั้นมันของป๊อบปูลาร์เขาชัดๆ  ในอิเล็กทรอนิกแฮนบูกฉบับที่  102  หน้า 9 ไม่รู้ว่าใครเอาของใครมาก๊อบ
JUB
Full Member
member
**

คะแนน81

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:59:02 AM »

มันไม่บอสเท็กและอิงจิเนียรหรอกครับนั้นมันของป๊อบปูลาร์เขาชัดๆ  ในอิเล็กทรอนิกแฮนบูกฉบับที่  102  หน้า 9 ไม่รู้ว่าใครเอาของใครมาก๊อบ

น่าจะใช่นะ เหมือนกันมาก หิว
yodgip
member
*

คะแนน0

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:24:05 AM »

smiley4http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=22690.31
yodgip
member
*

คะแนน0

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:29:01 AM »

หลายๆคนก็ทำกัน http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=22690.31 เยี่ยมมาก
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:46:36 PM »

กระทู้ตั้งแต่ กุมภาพันธ์ 29, 2008  ยันตอนนี้โอ้โฮ สิงหาคม 30, 2012   วงจรไม่มีไรมากหรอกครับได้มาจากไหนก็เหมือนๆๆกันเพราะต้นแบมันมีไม่กี่ที่หรอก ทำใจครับคริๆๆๆแต่ก็ใช้ได้ดีนะ ผมทำแค่โมเดลออกมาแค่ทดสอบ เสร็จแล้วทิ้งไว้ จนป่านนี้ยังหาตัวนั้นไม่เจอเลย สงสัยที่บ้านผมขายเศษเหล็กไปแล้วมั้ง ไม่ได้ต่อยอด หันมาเอาดีทาง คอมพิวเตอร์ และระบบ network ก่อน THANK!! THANK!! THANK!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์