รบกวนเพื่อนสมาชิก ผมอยากทำ Web เป็นของตัวเอง ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 10:06:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิก ผมอยากทำ Web เป็นของตัวเอง ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 8754 ครั้ง)
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:48:26 PM »

ผมอยากทำ Web ของที่ทำงาน  จะต้องทำอย่างไรครับ   เหมือนกับ web ทั่ว ๆ ไป  อธิบายให้ละเอียดหน่อยนะครับ 

ขอบคุณมากครับ

kusol-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน352

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:15:06 PM »

ที่นี่ครับ   Smiley

kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:55:03 AM »

ขอบคุณครับ Cheesy   ...........ก็ยังไม่เข้าใจครับ  คืออยากทราบเพิ่มเติม เมื่อเราจะ Update ข้อมูล ในแต่ละวัน  และนำรูปภาพมาลง  จะต้องให้ทางผู้ทำ Web ลงให้หรือไม่ หรือว่าเราสามารถลงเองแก้ไขเองได้   และปกติแล้วที่เขาทำ Web เขาใช้เนื้อที่เท่าไหร่ครับ ......หรือท่านมีรายละเอียดอื่น ๆ ที่จะอธิบายให้เข้าใจ.....

kusol-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน352

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:24:10 AM »

สวัสดีครับ  Smiley

เดี๋ยวรอพี่เล็กมาบอกรายละเอียดอีกทีนะครับ     Tongue
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:15:36 AM »

ไม่ทราบว่าจะใช้โปรแกรมอะไรเขียนเว็บครับ จะแนะนำให้ถูกครับผม  Tongue
..เนื้อที่มาก-น้อย ขึ้นอยุ่กับเนื้อหาภายในเว็บครับ  ยิ่งมีรูปภาพเยอะก็ต้องใช้พื้นที่เก็บเยอะ
..แบนด์วิดท์ก็เป็นสิ่งที่มองข้ามไม่ได้สำหรับเว็บที่มีผู้เข้าชมเยอะ หรือรูปภาพเยอะ เช่นหน้าหนึ่งมีรูปภาพ 10 รูปรูปละ100k เมื่อมีผู้เปิด 1 ท่านเท่ากับใช้แบนด์วิดท์ไป 1 MB. หากมีผู้เข้าชม1,000 ครั้ง ก็เท่ากับใช้แบนด์วิดท์ไป 1 GB. ...ดังนั้นในปัจจุบันจึงนิยมฝากรูปไว้ในserverรับฝากรูปฟรี แล้วทำลิงค์ดึงรุปมาใช้  วิธีนี้ทำให้แบนด์วิดท์จะไม่สิ้นเปลืองมากครับ.

...หากเขียนเว็บเป็นก็สามารถแก้ไขรูปภาพ เปลี่ยนแปลงข้อความได้ทุกเวลาครับ  Tongue
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 12:37:09 PM »

ขอบคุณมากครับ  Cheesy  .... ที่แนะนำให้ทราบครับ.....ตอนนี้ยังไม่กำหนดเลยว่า  จะวางรูปแบบอย่างไรครับ......
Nirut2006
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 12:29:56 PM »

ระหว่าง Dream กับ Mambo 2 ตัวนี้ ตัวไหนครับ ที่ซัพพอร์ทดีที่สุดครับ
wanone
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:45:13 PM »

Sukasam คือ ผู้ให้บริการทางด้านการจัดทำเว็บไซต์อย่างเต็ม
รูปแบบ และครบวงจร เพื่อรองรับการดำเนินธุรกิจบนอินเตอร์เน็ตหรือ

- Web Applcation, E-Commerce, Java, Php, Asp,  Joomla, OSCommerce, interspire shop, Visual Studio .net  และรับงาน freelance ทั่วไป (ราคาต่อรองกันได้)

เรามีทีมงานที่มีประสบการณ์เต็มไปด้วยทักษะความเชี่ยวชาญ
เฉพาะด้าน Web Applcation, E-Commerce มากกว่า 5 ปี ดังนั้น สามารถยืนยันได้ว่าลูกค้าจะได้
รับการบริการที่มีคุณภาพที่ดีและตรงกับความต้องการ
ของลูกค้ามากที่สุดจากเรา

สามารถชม Portfolio ได้ที่ http://www.outsource-it-to-thailand.com/
โทรศัพท์มือถือ 0897833940, 0840312334
อีเมล์ mme_dumrus@hotmail.com
www.outsource-it-to-thailand.com
holidaytours
member
*

คะแนน3

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 06:38:17 AM »

ถ้าเว็บไม่ใหญ่มากแนะนำทำด้วย wordpress ครับ
ดีกับ กูเกิ้ลด้วยครับ เพราะกูเกิ้ลชอบเว็บทำด้วย wordpress ครับ
ลองหาซื้อหนังสือเกี่ยวกับ wordpress มาอ่านดูนะครับ
 HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์