วันแห่งความรักแห่งมวลมนุษย์
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันแห่งความรักแห่งมวลมนุษย์  (อ่าน 1999 ครั้ง)
supoj007
member
*

คะแนน286

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 10:32:27 PM »

ความรักคือการให้ แต่การให้ทางธรรมะ เกิดจากคำสามคำนี้เสมอ

เมตตา
มิตร
ไมตรี
คือความรัก ปรารถนาดีจะให้เป็นสุข
วันแห่งความรัก คือวันที่สมควร แผ่เมตตา ไปยังมิตรสหายเพื่อนร่วมโลกสัตว์ร่วมโลก เพื่อให้ทุกคนที่เป็นมนุษย์โลก มีไมตรี ปรารถนาอันดีจะให้กันและกันเป็นสุข   
แค่คิดก็ไม่โกรธและเกลียดกันแล้ว
การให้ สูงสุด ที่สุด คือ ให้ อภัยกันและกัน  แต่ทำได้ยากนะ ถ้าไม่มีคำว่า เมตตา มิตร และไมตรี ที่ดีต่อกัน

จึงขอให้ทุกๆท่านจงมีความสุขตลอดไปนะครับ ไม่เพียงแค่วันนี้และวันไหน
ธรรมะสวัสดีครับ

สุพจน์007.com

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 12:48:04 AM »

มาคนแรกเลยหรือครับพี่...  Smiley Smiley

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์