ถอดจิตได้ตั้งแต่ 2-3 ขวบ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 05:09:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดจิตได้ตั้งแต่ 2-3 ขวบ  (อ่าน 90296 ครั้ง)
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:26:43 PM »

งานเข้าก็ดีสิครับ
ยิ่งมีงานเข้ามากเท่าไรก็ยิ่งดีเท่านั้น  ดีใจจัง

รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:50:20 PM »

มาเล่าเรื่อง ปีนพระพุทธรูป ก็แล้วกันนะ

เรื่องนี้ผ่านมาสัก2-3ปีนี้เอง (ไม่รู้ผมเล่าไปแล้วยัง ถ้าเล่าไปแล้วบอกด้วยนะครับ)

เรื่องก็มีอยู่ว่า อยู่ๆก็ถอดจิตออกจากร่าง แล้วไป สถานที่แห่งหนึ่ง มีพระพุทธรูป อยู่รูปหนึ่งใหญ่โตมากๆ สูงสัก300เมตรน่าจะได้ คือตัวผมเองเล็กกว่าแล็บมือของพระพุทธรูปอีก และ  พระพุทธรูป นี้มีขั้นบันได ไว้ให้ปีนขึ้นไปบนส่วนหัวของพระพุทธรูปได้

เอาเรื่องเก่ามาคุยใหม่
คือว่า เมื่อประมาณปีที่แล้ว ผมได้ยินว่า มีการสร้างพระองค์ใหญ่มาก ที่ไหนผมจำไม่ได้ แต่คนที่เล่าอยู่ กทม และไปไปลงชื่อที่องค์พระ เห็นเล่าว่า มือขององค์พระคนสามารถเดินเข้าไปเซ็นชื่อภายในได้เลย แสดงว่าต้ององค์ใหญ่มาก
  ผมได้ยินเรื่องนี้ผมก็นึกถึงองค์พระที่ผมปีนขึ้นไป คงจะมีความใหญ่ ใกล้เคียง กัน

ใครรู้เรื่องนี้ ใครมีรายละเอียดองค์พระ องค์นี้ ช่วยเอาข้อมูลมาลงให้หน่อยครับ

anuwatpan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 05:17:57 PM »

หายไปนานจังครับ เยี่ยมมาก
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 05:52:42 PM »

Tongue  ก็อยู่ทุกวันเหละ
แต่ไม่ได้มาเล่า เพราะ หลายคนคิดว่าผมบ้าบ้าง คิคว่าผมโกหกบ้าง  Tongue

ไม่ใช่เรื่องแปลก ที่เขาจะคิดแบบนั้น
เพราะเรื่องแบบนี้  หาคนเชื่อน้อยอยู่แล้ว

ยกเว้นคนที่ศึกษาด้านนี้ หรือเคยเป็นแบบนี้   Tongue

fiam
member
*

คะแนน5

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:30:55 PM »

ตอนเด็กๆผมเคยเห็นผีครับเห็นนานมากไม่ได้เห็นแบบแว๊บๆนะครับนอนดูอย่างเดียวเป็นดวงกลมๆลอยไปมาบ้างเป็นคนตัวเล็กๆเดินไปเดินมาบ้างไม่เห็นหน้านะครับเป็นแสงอ่อนๆ
ตามร่างกายครับ ท่านเคยเจอกันบ้างหรือเปล่า งง
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 07:11:11 PM »

ให้ตอบแบบไหนดีละ
เห็นมาหลายแบบ
เห็นทั้งในโลกนี้
และอีกภพด้วย

***คำว่าโลกนี้ก็คือ ผมอยู่ในโลกใบนี้ เวลาประมาณ5.30น.กำลังทำตะเกียงแก๊สเพื่อจะไปเก็บยาง ตอนนั้นอายุสักสิบกว่าขวบ ต้องตื่นมาทำกับข้าว เสร็จแล้วก็จะต้องไปเก็บยาง18แถวถ้าเก็บไม่เสร็จหรือเก็บเสร็จช้าก็จะไม่ได้ไปโรงเรียน
   กลับมาคุยถึงตอนผีมาต่อนะ ตอนนั้นกำลังยืนทำตะเกียงอยู่ อยู่ๆผีก็มาจากด้านหลัง แล้วยื่นมือมายิบตะเกียงผม ผมก็ตีมือผีใหญ่เลย แต่มือผมทะลุผ่านมีอผีไปเลยเหมือนเราตีมืออากาศ คงนึกออกนะ เมื่อเห็นว่ามือนั้นเป็นมือผีก็หันหลังดูเพื่อดูว่ามือใครหมายถึงผีตัวไหน หน้าเป็นยังไง พอหันหลังก็เห็นแค่ตัวผี ผมเลยต้องเงยหน้าขึ้นนึกว่าเงยเล็กน้อยก็คงเห็นหน้าผี แต่ผลคือต้องเงยสูงมากๆจึงเห็นหน้าผี เพราะผีสูงกว่าผมมากๆเลย เวลาเดียวกันนั้น ตัวเริ่มแข็ง ผีก็เริ่มหายตัวไป ผมก็เดินไปเข้าห้องนอน ขณะที่เดิน ก้าวแรกขายังไม่แข็งมาก ส้นเท้ายังถึงพื้นอยู่ พอก้าวที่สองก็แข็งขึ้น ส้นเท้าเริ่มไม่ถึงพื้น และก้าวที่สามขาก็แข็งเต็มที่ คือเดินแบบยกส้นเท้าไว้ แต่ผมไม่ได้ยกนะ มันแข็งเอง มันจึงไม่ลง  ในที่สุดผมก็เดินไปถึงเตียง (จุดเกิดเหตุกับเตียงหากกันประมาณ3เมตร)ผมก็ขึ้นไปนอนห่มผ้าไว้ สักพักใหญ่ๆประมาณ30นาทีได้ ผมก็ได้สติ ว่าต้องไปเก็บยาง มิเช่นนั้นเดียวจะมีเรื่องใหญ่กว่าถูกผีหลอกอีก นั้นคือไม่ได้ไปโรงเรียน แถบถูกตีอีก ผมจึงต้องลุกขึ้นมาเพื่อไปเก็บยาง ทั้งๆยังกลัวผีอยู่

และยังไม่จบแค่นั้น ผมยังต้องรบกับผีตนนั้นอีกนาน เพราะผมอยู่บ้านหลังนั้น ผมต้องตื่นตี4(4.00น.)ทุกวันเพื่อทำกับข้าวให้แม่ให้พี่กิน (แม่กับพี่ไปตัดยางอยู่บนเขา)

pleasehelp
member
*

คะแนน0

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 04:27:49 PM »

คือตอนผมเด็กๆสัก2-3ขวบ ผมก็สามารถถอดจิตได้แล้ว

การถอดจิตออกจากร่างในครั้งนั้น ทำให้ คุณแม่ผมและพี่ๆผมและเพื่อนบ้านผม ไม่ได้หลับกันเลย เพราะ แม่ผมพี่ๆผม เข้าใจว่าผมสลบไป ปลุกเท่าไรก็ไม่รูสึกตัว ในตอนนั้นผมอญุ่ที่ ต.ตาเราะแมเราะ อ.เบตง จ.ยะลา ซึ่งห่างจากความเจริญมาก ดังนั้นพี่ๆผมแม่ผมต้องขี่จักรยาน พาผมไปที่สนามบิน เพราะที่นั้นมี รถยนต์ ประจำทาง จอดอยู่ เพื่อที่จะเหมารถพาผมไปหาหมอครับและเมื่อติดต่อรถเสร็จผมก็ตื่นพอดี(จิตเข้าร่าง)

อยากถามคุณพรเทพดังต่อไปนี้ค่ะ
- เมื่อถอดจิตจนชำนาญแล้ว เคยสื่อสารกับคนได้หรือไม่คะ?
- สามารถส่งพลังงานไปยังคนได้หรือไม่? เช่น สะกิดเค้าแล้วเค้ารู้สึก
- เคยเห็นอนาคตมั้ย? ขณะถอดจิต
- สามารถส่งกระแสจิตไปยังผู้อื่น ขณะจิตอยู่ในร่างตนหรือไม่คะ?

ที่ถามเพราะเจอกับตนเองค่ะ อยากทราบว่าที่เจออย่างนี้เค้าเป็นคนถอดจิตแบบคุณพพรเทพหรือเป็นวิญญาณกันแน่???
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์