SONY KV-SW25M50 เปิดได้ประมาณ 5นาทีแล้วตัดครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 02:12:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SONY KV-SW25M50 เปิดได้ประมาณ 5นาทีแล้วตัดครับ  (อ่าน 4019 ครั้ง)
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 08:21:21 PM »

SONY  KV-SW25M50  เปิดได้ประมาณ 5นาทีแล้วตัดครับ  ย้ำปริ้หมดแล้วครับ  ตอนเปิดติดมีภาพและเสียงปกติ วัดไฟได้ปกติ  แต่เปิดได้ 5-10 นาที ก็จะตัดมีเสียงรีเลย์ ตัดต่อตลอด  ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มจุดไหนดีครับ   แบบคิดไม่ออกนะครับ ช่วยชี้แนวทางหน่อยครับ เอาแบบกว้างๆหรือแคบๆก็ยิ่งดีครับ เจ้าของเครื่องให้เวลาผมเพียงวันเดียว เลยพึ่งพาท่านแล้วละครับ  เริ่มจุดไหน อะไร ยังไงดีครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 08:35:38 PM »

เช็คไฟ3.3-1.8 และวัดไฟ ขา5-6เมมโมรีดู ถ้าไฟ3.3หรือ1.8ตก ก็เป็น ถ้าไฟ ขา5หริอขา6เมมโมรีตก เป็นไปได้สูงว่าUCOเสีย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 09:49:56 PM »

ขอบคุณมากครับ พอดีโหลดวงจรมาเมื่อกี้ นั่งวิเคราะห์ดู ช่างเป็นวงจรที่ออกแบบมาได้ลึกล้ำสุดยอดมากครับ  แต่ว่าวันนี้คงทำต่อไม่ได้ครับเพราะมองไม่เห็นลายวงจรเลย  หวังพรุ่งนี้คงทันส่งลูกค้าครับ ช่วยเป็นกำลังใจด้วยนะครับ  อย่าให้เป็น UCO เหมือนท่านว่าเลย

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:08:38 PM »

วัดไฟ3.3 ปกติครับแม้ตอนรีเลย์ตัดก็ยังนิ่งปกติ  ไฟ1.8  และ 7 โวลท์ก็ได้ปกติ จาการนั่งสังเกตอาการและวัดค่าไฟต่างๆผมเลยสรุปเอาว่า เจ้าTDA12067H1/N1 B0B0KN  คงจะเสียแล้วหละ  ผมไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อที่ไหน  อีกอย่างลูกค้าบอกว่าแพงไม่ซ่อม  ผมเลยเลิกซ่อมรอให้เขามายกกลับครับ  ขอบคุณท่านอาจารย์ถาวร ด้วยนะครับที่ช่วยชี้แนะ 

member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:12:34 PM »

ไปดูที่ อีคลับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:25:44 PM »

ขอบคุณครับ ผมกำลังลองต่อR นำไฟไปช่วยขาPower STB ของมันปรากฎว่าไม่ตัดครับ แต่เพิ่งเปิดได้1ชม UCO ร้อนนิดหน่อย แต่คิดว่าถ้าจะซ่อมต่อก็คงต้องเปลี่ยนครับ

member
*

คะแนน955

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:30:26 PM »

เฟิร์มแวร์มันล่มครับ ต้องเปลี่ยนตัวที่มีเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นตรงรุ่น หรือลงเฟิร์มแวร์ใหม่(อันหลังนี้ยากครับผมเองยังไม่มีเลยครับ)

drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 03:48:28 PM »

ผมว่าจะลักไก่เอาแบบง่ายๆครับ ต่อไฟไปให้มัน เพราะว่ามันสั่งงานได้ปกติทุกสว่น  แต่ไฟสแตนบายไม่นิ่งครับ กำลังคำนวนหาค่าอาร์ที่เหมาะอยู่ครับห่วงแต่เรื่องความร้อน ครับ ขาSTBได้2.2 ครับปกติ 2.4  หรือว่าจะหาTR,มาต่อรับคาสั่งอีกทอด อาการแบบนี้น่าจะเสียส่วนไหนครับ หรือว่าตัวอื่น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์