เปลี่ยนภาคจ่ายไฟ ใน DVD

เปลี่ยนภาคจ่ายไฟ ใน DVD

(1/1)

RAKS:
ถ้าจะเปลี่ยนภาคจ่ายไฟสวิตชิ่งในดีวีดีเป็นภาคจ่ายไฟธรรมดาหรือเร็กกูเรตได้ไหมครับ อยากโมให้เสียงดี เห็นเครื่องเล่นซีดี
ของโรเทลใช้ภาคจ่ายไฟแบบธรรมดา แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

tom ele:
ได้ครับ แต่มันจะไม่เวิคครับ คือไฟจะไม่คงที่ ทำให้เล่นสะดุด หรือ บอร์ดเสียง่ายครับ และความร้อนสูงแถมกินไฟอีกครับ สรุปคือไม่มีอะไรดีเลย ใช้สวิตชิ่งดีอยู่แล้วครับ

RAKS:
ขอบคุณมากนะครับ

BOWORN:
การ โมภาคจ่ายไฟ   ในเครื่องเล่น ดีวีดี   เพื่อที่จะให้เสียงออกมาใกล้เคียง  เครื่องเล่น ซีดีเพลงอย่างเดียว    คงยากครับ  เพราะเครื่องเล่นซีดี  เขาออกแบบภาค  ออดิโอเอ๊าพุท  มาในแนวอนาล๊อค   คือ ซ๊อปๆ นุ่มๆ  ไม่ให้เสียงออกมาจัดจ้านจนเกินไป   เวลาเราฟังเพลงถึงมีความไพเราะ กว่า เครื่องเล่นดีวีดี  ที่เน้นการตอบสนองความถี่เสียงที่กว้างกว่า  เน้นการดูหนังมากกว่าฟังเพลง   เพราะฉะนั้นเวลาเราเอาเครื่องเล่นดีวีดี มาฟังเพลง  จะมีความรู้สึกว่า  เสียงที่ได้ แข็ง
ไม่นุ่ม   ฟังนานๆแล้วล้าหู    แต่เวลาดูหนังแล้วสะใจ     ดีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ