ใครมีวงจรติดตั้งชุดสัญญาณกันขโมยรถยนต์บ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 17, 2024, 01:13:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวงจรติดตั้งชุดสัญญาณกันขโมยรถยนต์บ้างครับ  (อ่าน 13378 ครั้ง)
kom123
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 03:23:59 PM »

ใครมีวงจรติดตั้งชุดสัญญาณกันขโมยรถยนต์บ้างครับ Roll Eyes
อยากเอาไว้ศึกษาก่อนติดตั้งครับ
พอดีไปดูมาแล้วยัง  งง กับวงจรอยู่ Roll Eyes

Line. 086-4208317

pongpitak101
member
*

คะแนน0

กะซาง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:58:18 AM »

ใส่รถรุ่นอะไรครับเผื่อผมพอแนะนำได้

jj sound
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:29:25 AM »

เวลาซื้อมันก็จะมีมาให้ไม่ใช้หรือครับ
isuzu_mee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:40:22 PM »

มีครับ  เดี๋ยวจะสเกลให้นะครับ
nos
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:00:33 PM »

ผมว่านะ กันขโมยช่วยอะไรมากไม่ได้หรอกครับ เพราะแค่งัดไฟเลี้ยวแล้วต่อสาย + - ให้ช๊อตกันแล้วงัดรถพอกันขโมยทำงานมันก็จะช็อดทำให้ฟิวกันขโมยขาดแค่นี้ก็สามารถต่อสายตรงสตาทร์รถไปได้แล้ว ผมแนะนำเราควรจะทำสวิทย์ลับตัดระบบสตาทร์ หรือระบบจ่ายน้ำมันจะช่วยได้มาก โดยต่อไฟจากฟิวที่จะไปเข้าระบบระบบสตาทร์ หรือระบบจ่ายน้ำมันแล้วผ่าสวิทย์ลับก่อนน่าจะดีกว่า ก็ขึ้นอยู่ว่าจะติดสวิทย์ลับไว้ที่ไหนแบบว่ารู้คนเดียว ช่วยได้มากครับ ก็ใช้งบประมานไม่เกิน 300 บาทครับ แล้วแต่ชอบนะ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:07:30 PM »

อีกอย่างครับใช้แบตเตอรี่อีกตัวเล็กๆใส่ให้ระบบกันขโมย ก็ดีวงจรที่ใช้ควรนำมาดัดแปลงให้ผ่านรีเลย์ไปใช้งานในแต่ละจุดจะแก้ปัญหาการช๊อตสายไฟได้ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
kom123
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:45:36 PM »

ขอบคุณครับจะลองไปทำดู Cheesy

Line. 086-4208317
joey100
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 05:07:15 PM »

สัญญาณกันขโมยมีหลายเกรดครับ ลองดู http://viperalarm.blogspot.com/ ถ้าติด viper รุ่น OEM Upgrade (automate 415) ติดเหมือนกันขโมยทั่วไป แต่หลังจากนั้นรถแต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกันตรงที่ ให้ล็อครถด้วยรีโมท แล้วลองไขกุญแจที่ประตู และลองกดปุ่มเซ็นทรัลล็อคในรถ ถ้ามีเสียงยกเลิกกันขโมย ให้ต่อระบบป้องกันการยกเลิกกันขโมย โดยใช้สัญญาณที่ปลดล็อคด้วยมือ ต่อเข้าไปที่สายสีแดงของปลั๊ก 5 ขา ถ้าเป็นสัญญาณไฟบวก ให้ต่อเข้าไปได้เลย ถ้าเป็นไฟลบ ให้ใช้รีเลย์กลับไฟ ถ้าสงสัยให้โทรถามที่เว็บบล็อคของไวเปอร์ได้เลย
joey100
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:56:00 PM »

ผมว่านะ กันขโมยช่วยอะไรมากไม่ได้หรอกครับ เพราะแค่งัดไฟเลี้ยวแล้วต่อสาย + - ให้ช๊อตกันแล้วงัดรถพอกันขโมยทำงานมันก็จะช็อดทำให้ฟิวกันขโมยขาดแค่นี้ก็สามารถต่อสายตรงสตาทร์รถไปได้แล้ว ผมแนะนำเราควรจะทำสวิทย์ลับตัดระบบสตาทร์ หรือระบบจ่ายน้ำมันจะช่วยได้มาก โดยต่อไฟจากฟิวที่จะไปเข้าระบบระบบสตาทร์ หรือระบบจ่ายน้ำมันแล้วผ่าสวิทย์ลับก่อนน่าจะดีกว่า ก็ขึ้นอยู่ว่าจะติดสวิทย์ลับไว้ที่ไหนแบบว่ารู้คนเดียว ช่วยได้มากครับ ก็ใช้งบประมานไม่เกิน 300 บาทครับ แล้วแต่ชอบนะ

ดูในไดอาแกรมของกันขโมย viper  มีฟิวส์ 2 ตัว ฟิวส์ของเครื่องกันขโมย กับฟิวส์ของไฟเลี้ยว ถ้าช็อตไฟเลี้ยวจะทำให้ฟิวส์ไฟเลี้ยวขาด แต่ฟิวส์ของเครื่องกันขโมยไม่ขาดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์