ทำอะไรขายดี เอาไว้ขาย ตลาดเย็น

ทำอะไรขายดี เอาไว้ขาย ตลาดเย็น

<< < (4/5) > >>

tu2522-LSVteam♥:
 :D :D ท่าน winai4u   :D :D

xzineinc:
 1.ข้าวปั้น ญี่ปุ่น ถ้าเป็นแถบที่มีนักศึกษาจะขายดี แต่แค่ระยะนึงนะครับ เพราะที่มหาลัยผมฮิตได้พักนึงเดียวนี้ OUTไปแล้ว
2.ไอติมโบราณ ครับ ที่เป็น แท่ง4เหลี่ยม แต่ต้องทำบูทให้ดูดี และใส่กรวยกระดาษกันเลอะมือ เพิ่มมูลค่า อันนี้ก็ขายดีครับ
3.กาแฟหรือโกโก้ที่มี ครีมพ่นใส่ข้างบน(จำชื่อไม่ได้) อันนี้ก็ ขายดีครับ

ที่ผมพูดๆมานี่ผมดูจาก ตลาดนัดที่มาขายในมหาลัยผมนะครับ กลุ่มคนซื้อคือวัยรุ่น จากที่ผมสังเกตนะครับ   
ประกอบการตัดสินใจครับ     

:D :D :)

mai:
ตลาดเย็น  3-4 โมงเย็นน่าจะเป็นอาหารเบาประเภทน้ำเต้าหู้-ปาท่งโก๋   หรือไอศกรีม-รวมมิตร-สลิ่ม-ลอดช่อง  -เครื่องดื่มเย็นๆ    หรือจะเป็นขนมจีนน้ำยา-น้ำเงี้ยวหลายๆสูตร+ส้มตำรสเด็ดๆ

ก็ลองพิจราณาดูคร้บ :P :-\

:D :D :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว