ชุดเครื่องเสียงไหมไทยใจตะวัน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 08:32:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเครื่องเสียงไหมไทยใจตะวัน  (อ่าน 43417 ครั้ง)
jit
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 10:15:20 AM »

พอดี ผมไปดู วงดนตรี  ของไหมไทยใจตะวันครับ...เสียงสุดยอดครับ...ไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากครับ..เสียดายมากๆๆ  ไปดูสองครั้งได้ครับ..   เห็นไหมไทย บอกว่า  เป็นเครื่องเสียงของ อะเมเจอร์ซาวน์ ครับ.. ใครพอจะรู้สูตรมั่ง    เบส สงสัยจะเป็น W ครับ  ข้างละ 12 ตู้  กลางแหลมเป็นตู้แขวน  ข้างละ 6 ตู้เองครับ...  ถ้าเทียบกับ วงใหญ่ๆๆ เหมือนกัน  ตู้เค้าเยอะกว่านี้นะครับ...แต่เสียง  ไม่เท่าไร  ไม่ทราบ  ใครพอจะรู้มั่งครับ..  ว่า  สูตรเป็นยังไง  แฮะๆๆ  ถามดูเผื่อมีคนสนใจครับ..

CONVOY
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 11:45:53 AM »

Roll Eyes Lips Sealed
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 10:17:27 AM »

เป็นของอเมเจอร์ชาวด์ถูกต้องแล้วครับ อยู่ที่ อ. ประทาย จ. โคราช............. เบส เป็น สูตร w คางหมูที่เฮีย ซ้ง เขาออกแบบเอง และจดลิขสิทธิ์ใว้ แต่แกก็บอกว่าจดไปงั้นๆแหละ"ใครอยากก๊อปก็ก๊อปไปเหอะ" เท่าที่คุยกะแกนะ ส่วนรูปตู้ที่ถ่ายมีหัวคนโผล่มานิดนึงนั้น เป็นตู้แบบ ฟูลเล้ง ( Full rang ) ถ้าจำไม่ผิด ขายคู่ละ 19000  ทั้งตู้ทั้งดอกนะ......
ขณะนี้เฮีย ซ้ง ได้ออกแบบตู้แบบใหม่ออกมาจำหน่ายแล้วครับ  ซึ่งขณะนี้ วงของโปงลางสะออน ใช้อยู่ครับ  ถ้าใครเคยดูคงจะเห็นแล้ว เป็นสูตร คล้าย ลูกเต๋า แต่ลึกกว่า ลูกเต๋า  ตู้เปล่า ขายใบละ 7500  แกบอกต่อลองได้ครับ  ช่วงก่อนปีใหม่เห็นบอก ผลิตจนไม่ทัน สั่งมาเป็น ร้อยๆ ใบ  ว่างๆจะไปขอชักภาพมาให้ชมกันครับ บ้านผมอยู่ห่างจากบ้านแก ไม่ถึง 20 กม.. Kiss
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 02:46:33 PM »

อยู่แถวไหนของประทายครับ  ผมคน กิ่งอ.เมืองยางครับ อยู่ติดกะประทายครับ..
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 06:34:24 PM »

อยู่แถวไหนของประทายครับ  ผมคน กิ่งอ.เมืองยางครับ อยู่ติดกะประทายครับ..
จากสี่แยกไปแดงของ อ. ประทาย วิ่งไปทาง อ. โนนแดง  จะเห็นปั๊มน้ำมัน ถามที่เด็กปั๊มได้เลยครับ Cool
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 03:02:23 PM »

ตู้เบส มันจะมีโช๊คเอาไว้ตัดความถี่ด้วยนะผมเคยเห็นแล้ว ... ท่อ PVCเลย อ่ะ.......

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
uca
member
*

คะแนน7

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 07:58:46 PM »

เคยไปเยี่ยม เฮียทีประทายเฮียตอนรับดีมากครับ ตู้แขวนที่ว่าทำขายให้gip ที่โฆษณา เสียงต้องยอมรับจริงๆพุ่งแรง จิง ไม่ต้องใช้เยอะ อยากคุยตามนี้ครับ 081-2654449
uca...
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 08:20:10 PM »

ใครเอาหัวมาวางไว้น่ากลัวมากๆเลย

***ช่วยเอารูปนี้ออกไปทีได้เปล่า?

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 09:00:15 PM »

ไปก็ได้   Cool

Somtick
member
*

คะแนน13

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 11:16:13 PM »

ไปก็ได้   Cool

ที่สุดของการตัดต่อแล้วครับ...
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 11:41:08 AM »

ขอบคุณทุกคนครับ  ที่ให้ความกระจ่างครับ...เดี๋ยวว่างๆ จะลองแวะไปดูครับ..
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 11:23:36 AM »

ตู้เบส มันจะมีโช๊คเอาไว้ตัดความถี่ด้วยนะผมเคยเห็นแล้ว ... ท่อ PVCเลย อ่ะ.......
มันเป็นยังไงครับ  โช๊ค...  มันอยู่ตรงไหน ของตู้ครับ  ท่าน
somjet
member
*

คะแนน5

มีชีวิตเพื่อการเรียนรู้ ดีกว่าอยู่ไปวันๆ

sanpian@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 08:24:30 PM »

ครูจิตรครับ ถ้าอยากแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องเครื่องเสียง ก็แวะมาที่ ร.พ. เมืองยาง ดู ถามพี่เทพ พ.ข.ร. ได้
ผมเล่น เทอร์โบ และ W คางหมู 
 ช่างนาย ร.พ. เมืองยาง

ถ้าไม่ใช่ครูจิตร ก็ขอโทษทีครับ

กลุ่มรักเครื่องเสียง เด็กเมืองยาง โคราช
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 08:33:54 PM »

มันเป็นยังไงครับ  โช๊ค...  มันอยู่ตรงไหน ของตู้ครับ  ท่าน

ก็ผมเคยเห็นนิ ถ้ามัน ไม่มีก็ไม่เป็นเห็นจะเป็นปัญหานิ..........มันอยู่ส่วนไหน ตอบ ครับ ในตู้ครับ นอกตู้คงไม่มีใครไส่หรอกครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 01:24:04 PM »

ขอบคุณ  คุณ somjet ครับ..  ผมครูดุลย์  ครับ  แต่พี่จิตร แกเปิดกระทู้ไว้ครับ..ผมเห็นเครื่องเสียงไหมไทย  เสียงดี ก็เลยสนใจ อยากได้  สักข้าง 1 ของไหมไทยก็ยังดี..อิอิ  คนมันชอบ..  และเครื่องเสียง โรงบาล  ผมก็เห็นแล้วครับ...เครื่องเสียงผม  ตู้ w 1 เมตร 8 ตู้แล้วครับ..แต่ไม่เห็นมันมีโช๊คเหมือนที่ท่านหลงว่า  ผมก็เลยอยากรู้เผื่อได้ถอดเอากะรถ กะบะ  ที่มันพังๆๆ   มาใส่ดูเผื่อเสียงมันจะดี  อิอิ...  ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านครับ..
mp engineering
member
*

คะแนน0

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 04:46:32 PM »

ขอบคุณ  คุณ somjet ครับ..  ผมครูดุลย์  ครับ  แต่พี่จิตร แกเปิดกระทู้ไว้ครับ..ผมเห็นเครื่องเสียงไหมไทย  เสียงดี ก็เลยสนใจ อยากได้  สักข้าง 1 ของไหมไทยก็ยังดี..อิอิ  คนมันชอบ..  และเครื่องเสียง โรงบาล  ผมก็เห็นแล้วครับ...เครื่องเสียงผม  ตู้ w 1 เมตร 8 ตู้แล้วครับ..แต่ไม่เห็นมันมีโช๊คเหมือนที่ท่านหลงว่า  ผมก็เลยอยากรู้เผื่อได้ถอดเอากะรถ กะบะ  ที่มันพังๆๆ   มาใส่ดูเผื่อเสียงมันจะดี  อิอิ...  ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านครับ..
Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealedเอาเป็นว่าฟังหูไว้หูก็แล้วกันครับท่าน ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ที่จะมีก็คงเป็นตู้สำเร็จ (โดยมากจะเป็นรุ่นเล็กที่ใช้ฟังในบ้านเท่านั้น) นั่นมันก็คือครอสฯ(แบบฟาสซีบนั้นเอง)
แต่ถ้าเป็นเครื่องสั่งเป็นชุด คงไม่มีใครใส่หลอก(เปลืองโดยเปล่าประโยชน์)เพราะมีครอส(แบบแอกทีฟ)
กรองความถี่ก่อนส่งเข้าเครื่องขยายเสียงอยู่แล้ว
ยังไงถ้าคุณหลงเห็นอีกก็ถ่ายรุปเป็นหลักฐานด้วยละกัน  (ว่าแต่ว่าเขาเรียกว่าโช๊คกันเหลอ)
เดินทั้งบ้านหม้อจะมีไหมหนิ"โช๊คใส่ลำโพง" Grin Grin Grin
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 02:50:06 PM »

ขอบคุณครับ   ทุกๆ ท่าน...ผมก็จะพยายาม  หาอะไรแปลกๆ ใหม่ๆ มาถามเรื่อยๆครับ...
cptc
member
*

คะแนน1

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:30:39 PM »

เขามีสูตรใหม่แล้วหลังจากประสพความสำเร็จจากการแก้ตู้สูตรเดิม
จากการเชิญทีมงานเราไปฟังและได้ออกความเห็นไปเรื่องความดัง
หลังจากการปรับแก้แล้ว2ใบ แรงกว่าเดิมอีกเทียบกันแรงกว่า3ถึง4ใบอีก
และกล้าท้าทุกสูตรในความแรง
cptc
member
*

คะแนน1

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:39:54 PM »

ใครมีสูตรตู้ที่ว่าเจ๋งก็ไปลองได้ที่บ้านแก  ตอนนี้ถมที่ไว้สำหรับทดสอบเครื่องเสียง
prasert_keaw
member
*

คะแนน0

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:11:35 PM »

อีกไม่นานจะได้พบกับระบบเสียงตัวใหม่ของ ไหมไทย  ใจตะวัน แน่นอนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์