ทำไมเน็ตทีโอที 1 M. ดาวน์โหลดไม่ค่อยได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 02:16:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเน็ตทีโอที 1 M. ดาวน์โหลดไม่ค่อยได้ครับ  (อ่าน 4358 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 07:14:48 PM »

คือตอนเข้าเวปก็เร็วปกติ   และดาวน์โหลดไฟล์แต่ละไฟล์ยากมาก  ส่วนมากจะไม่ค่อยได้   ถ้าไฟล์ตัวไหนดาวน์โหลดได้
จะวิ่งได้เร็วพอสมควร   คือวิ่งได้เกินร้อยกิโลไบต์ต่อวินาที  ซึ่งถือว่าปกติ   
       ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่เซิฟเวอร์ของเวป   แต่ลองมาหลายวันแล้วก็เหมือนเดิมทุกที    พอเอามือถือมาต่อเน็ตแทน  ก็โหลดได้
ทุกไฟล์  แต่จะวิ่งช้ากว่า  คือวิ่งประมาณ 20-30 กิโลไบต์ต่อนาที   ผมก็เลยแปลกใจว่า  ทีโอทีบล๊อกไว้หรือเปล่า  เพราะสิ่งที่ผม
โหลดนั้นมันเป็นเพลงและโปรแกรมต่างๆ  ซึ่งมาจากเวปเถื่อน

ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 07:36:53 PM »

ขอลิงค์หน่อยครับ  Tongue

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 08:37:05 PM »

น่าจะเป็นที่เซิฟเวอร์ของเวปที่เขาให้บริการครับ ผมว่าปกตินะบางทีก็ได้ไม่ถึง10บ้างทีก็ร้อยกว่าแล้วแต่เวป
wirat
member
*

คะแนน2

mylovemos@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 08:53:45 PM »

ขอตอนหน่อยเด่อ เป็นที่SEED นะครับเวลาเราดาวโหลดต้องสังเกตุนะ ถ้ามีSEED มากนั้นหมายความว่ามีเครื่องที่พร้อมปล่อยไฟร์ที่เราโหลดมาก ก็จะทำให้ยึ่งเร็วแต่ถ้าอยากเช็กจริงๆๆ เข้าที่ http://speedtest.adslthailand.com/นะ
แต่ก็อย่างว่าละ TOT ช่วงนี้หลุดเป็นชั่วโมง
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 07:04:04 AM »

คือที่ว่าดาวน์โหลดไม่ได้มันเป็นยังงี้ครับ   เช่นจากอัพโหลดทูเดย์   ช่วงคลิ้กเข้าและนับถอยหลังจะปกติ  แต่พอกดดาวน์โหลด
นานมาก  รอหลายนาที  บางทีก็ error ไปเฉยๆ  เฉพาะไฟล์บางตัวนะครับ   ส่วนมากจะดาวน์โหลดไม่ค่อยได้  พอใช้มือถือมาต่อ
เน็ตใช้ดาวน์โหลดแทน   ไฟล์ตัวเดียวกันนี่แหละ  ตอนกดดาวน์โหลดไม่กี่วินาที  มันก็ขึ้นหน้าต่างดาวน์โหลดแล้ว   เลยงง
ไม่รู้มันเป็นอะไร   ไม่รู้จะหาสาเหตุจากไหน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์