อยากทราบการวิธีการ set mail outlook
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 09:50:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการวิธีการ set mail outlook  (อ่าน 3472 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:38:56 PM »

ใครพอรู้เรื่องการ set mail outlook บ้างครับช่วยแนะนำการ set แต่ต้นอย่างระเอียดให้หน่อยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  เยี่ยมมาก Kiss

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 01:33:41 AM »

ก็ไม่ยากนี่ครับ

เปิดโปรแกรมมาน่ะ จะเจอ หน้าต่างนี้ก่อนเลย

ให้ใ่ส่ชื่อที่เราต้องการให้แสดง

จากนั้นกด next
จะให้เราเติม email address

กด next ก็จะเจอกับหน้าต่างนี้

ซึ่งมีความสำคัญมาก ไม่เช่นนั้นเราจะไม่สามารถรับส่ง เมล์ผ่าน outlook ได้ครับ
ซึ่งค่าสองช่องนี้จะได้จากผู้ให้บริการ อีเมล์เซอฟเวอรื ที่เราใช้บริการครับ

แล้วก็กด Next ก็จะได้ให้ใ่ส่ user name และ pass ที่ใช้ในการเข้าสู่ email

เมื่อกด next ก็จะจบการตั้งค่าแล้วครับ

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Cool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์