Handy drive 128m อยุ่ๆมันก็protect ไว้ มันพังหรือป่าวครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 12:32:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Handy drive 128m อยุ่ๆมันก็protect ไว้ มันพังหรือป่าวครับ  (อ่าน 5526 ครั้ง)
zemkick
member
*

คะแนน1

kfc1@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 05:50:36 PM »

Handy drive  128m อยุ่ๆมันก็protect ไว้  ลบ/ลงไฟล์ไม่ได้เลยครับ
ก็ยังงง  แกะออกมาดู ไม่เห็นจะมีปุ่มอะไรเลยครับ...
เปิดดูไฟล์ข้างในได้ แต่ทำอะไรไม่ได้เลย.
แบบนี้มันเสียใช่ปะครับ Sad

จุ๊บ..จุ๊บ

band
วีไอพี
member

คะแนน100

bandkhon@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 06:20:05 PM »

ปกติ handy drive รุ่นเก่า ๆ จะมี selector switches  ตัวเล็ก ๆ
สำหรับป้องกันการลบและบันทึกข้อมูลซ้ำ 

ลองสังเกตุดูดีๆ ครับ 
ว่าแต่ มันเป็นรุ่นไหนครับ  ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิ Roll Eyes

สู้ไม่ถอย...ต่อยแล้ววิ่ง
kpk.
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 11:06:45 PM »

ยี่ห้อ kingmax หรือเปล่าครับ จะมี selector switch เป็นรูปกุญแจ ล็อค-เปิด ต้องเลื่อนทางเปิดครับ ไม่เช่นนั้นก็จะ
ไม่สามารถลบหรือ copy ข้อมูลได้ครับ Smiley
zemkick
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 03:28:47 PM »

ผมแงะออกมาและ  ไม่เห็นจะมีสวิทช์สักตัวเลยครับ 

จุ๊บ..จุ๊บ
band
วีไอพี
member

คะแนน100

bandkhon@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 04:12:51 PM »

ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิครับ จะได้ช่วยกันพิจารณาดูให้   Huh?

สู้ไม่ถอย...ต่อยแล้ววิ่ง
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:08:23 AM »

ต่อ Handy drive แล้วเข้า computer manarement แล้ว เข้าที่ Disk Manarement แล้วลอง Format ดูครับ
แต่ถ้าเป็น รุ่น เก่า หรือ บาง ยี่ห้อ เขาจะมี software ในการ Reset หรือ format  ครับ ใช้ตัวไหน อยู่คับ

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
pk19
Full Member
member
**

คะแนน5

www.thedogspet.com

p-ranan@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 01:04:17 PM »

ผมว่าไวรัสก็มีส่วนน่ะครับ......คุณลองเอาไปเสียบกับเครื่องที่ยังไม่ติดไวรัส...และมีโปรแกรมฆ่าไวรัสที่อัพเดท...แล้วลองฟอแมทดูน่ะครับ...ผมคิดว่าหาย..เพราะเคยเจอประจำ...
zemkick
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 03:46:05 PM »

มาแว้วรูป..
ดีแฟก/ฟอแมท/กอปปี้ อะไรไม่ได้เลย ดูได้อย่างเดวอ่ะ งง
เจอไวรัส comment.htt 1ตัว แต่ก็ลบไม่ได้อยู่ดี

จุ๊บ..จุ๊บ
pk19
Full Member
member
**

คะแนน5

www.thedogspet.com

p-ranan@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:09:48 PM »

ผมว่าอย่าไปแกะ...มันเลยครับ......มันไม่ได้เสียเพราะคอมฯ...รู้จักอุปกรณ์อยู่ถ้าเสีย..เวลาเสียบตั้ง...นิ่งครับ...ทำตามคำแนะนำผมหรือยังครับ....เอาไปเสียบกับเครื่องคอมฯที่ลงโปรแกรมแสกนไวรัส.....ใหม่ๆน่ะครับ...เน้นว่า...ลงใหม่หมายถึงเครื่องคอมเครื่องนั้นยังไม่มีไวรัสน่ะครับ...ถ้ามี...ก็..จะเป็นเหมือนเดิม...คือทำอะไรไม่ได้.....ส่วนผม..ผมจะเสียบกะเครื่องที่ลงลีนุกส์...แล้วก็ฟอแมต....กลับมาที่เครื่องติดไวรัส...ใช้ได้..ปกติ..ซ่อมให้เด็กนักเรียน....มาหลายสิบคนแล้วครับ...อาการแบบนี้แหล่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์