การต่อTR เอ้าพุต
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 04:18:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อTR เอ้าพุต  (อ่าน 42342 ครั้ง)
barjojo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:55:52 AM »

741บ้านหม้อ จะขนานทรานซิตเตอร์แบบดาลิงตั้นได้ไหมครับ
ขอภาพประกอบด้วยนะครับ tr5200/1943 ครับขอบคุณครับ

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:07:42 PM »

การต่อซุปเบอร์ไดรฟ์กับ ไดรฟ์ธรรมดา แต่ต่างกันที่การขนานเอ้าพุตได้เยอะได้น้อย กระแสการขับต่างกัน ขนานเอ้าพุตเยอะมีส่วนทำให้เราโหลดโอมห์ต่ำได้ดีกว่าแต่ทั้งนี้มีผลกับแห่งพลังงานเราด้วย หม้อแปลง สวิทชิ่ง  นี่แหล่ะคือสาเหตุที่ต่อซุปเปอร์ไดรฟ์ครับ ส่วนคุณภาพเสียงไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ครับ.....ไม่งั้นเค้าจะสรรค์หามาทำไมถ้าไม่มีเหตุผลของการใช้งาน

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Chart
member
*

คะแนน1

InSE KMUTNB

chati_za@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:56:27 AM »

SUPPER DIV
เหมือนเป็นการ ไบอัสด้วยกระแสที่สูงทำให้ภาคเอาต์พุตมีกระแสที่สูงตาม กำลังก็จะเพิ่ม
แต่มันก็มีข้อเสียคือ อาจทำให้ Tr ที่ภาคเอาพุตเสียหายได้ เพราะค่ากระแสมากเกิน (ไม่ทน)
และอาจทำให้การขยายของสัญญาณเพี้ยนได้อีกครับ !
ผมว่าถ้าเป็นเป็นธรรมดา โมแบบธรรมดาดีกว่า(ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป)
แค่ปรับแต่งภาคจ่ายไฟ กับ ปรับการไบอัสภาคไดร์ใหม่
ภาคเอาพุตมาก แต่จ่ายไฟเท่าเดิม ไบอัสเท่าเดิม มัันก็ไม่เกิดผลอะไร ไม่เอา
barjojo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 08:58:48 AM »

741บ้านหม้อได้โมแล้วครับ ตอนนี้ใช้ไฟ 70-0-70 vdc 10แอมป์ ครับ tr 5200/1943 8คู่ครับขนานแบบธรรมดาอยู่ครับ
ตอนนี้ผมเลยอยากลองขนาน แบบดาลิงตั้น ดูครับไม่ทราบว่ามีวิธีการต่อไหมครับ พึ่งหัดทำเลยไม่รู้จริงๆครับ ขอรบกวนท่านทั้ง
หลายด้วยนะครับ มีรูปหรือวงจรด้วยก็ดีครับ Cheesy

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์