วงจร poweramp รถยนต์ kenwood kac1023
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงจร poweramp รถยนต์ kenwood kac1023  (อ่าน 7092 ครั้ง)
chomyoung
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:50:05 PM »

วงจร poweramp  รถยนต์ kenwood kac1023
หานานแล้วยังไม่เจอเลยครับรบกวนผู้ที่มีหน่อยครับ

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:59:07 AM »

ว่าที่อาการเสียเลยครับ     อาการเสียอะไรเดี๋ยวจัดให้ Smileyแบบ............ฟังธง
chomyoung
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 02:35:03 PM »

สวิทช์ชิ่ง ไฟออกไม่เท่ากันครับ  ต่างกันประมาณ 3 volt (no lond)  แต่เมื่อต่อภาคขยายเข้าไป เปิดฟัง
ได้ปกติ(เบาๆ) แต่พอเปิด ดังๆ ภาคขยายก็พัง เฟส ภาคจ่ายไฟก็พัง
เฟสเบอร์  irfz34
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 03:03:54 PM »

เครื่อง ตัวนี้ เก่าแล้ว ประมาณ  10 ปีได้  อะใหล่เสื่อมย่อมจะมีครับ  ดูกว้างๆก่อน ยังไม่พูดถึงตัวเสียที่เกิดขึ้น   ถ้าที่ตรงนี้ไม่เรียบร้อยก็จะทำให้ เครื่อง ทำงานผิดพลาดได้  ก็ จะมี ซี ตัวสีน้ำตาล จะเสื่อมครับดู ให้ดีๆ จะมีน้ำยาซึมๆ เปลี่ยนให้หมด  แผงเล็ก ๆ ด้วยๆ ส่วนที่ติดกับตัว Sink  //ปริ้นหลวมตัวนี้จะมีมากเช็คให้ละเอียด/ดูดีๆ 
สวิทช์ชิ่ง ไฟออกไม่เท่ากันครับ  ต่างกันประมาณ 3 volt (no lond)  แต่เมื่อต่อภาคขยายเข้าไป เปิดฟัง
ได้ปกติ(เบาๆ) แต่พอเปิด ดังๆ ภาคขยายก็พัง เฟส ภาคจ่ายไฟก็พัง
เฟสเบอร์  irfz34
  คำถามสั้น แต่กว้าง.... จากอาการนี้  ต้องดูที่  Supply   ให้ได้ 100%ก่อน ไฟสูง/ต่ำ   แล้วกลับมาดูที่แอมป์  //สาเหตุที่เสียลักษณะนี้ เกิดจาก แอมป์ ช็อต แล้วดึง ชุดไฟ ของซัพพลาย irfz34 เสียไปด้วยครับ.............. ** สวิทช์ชิ่ง ไฟออกไม่เท่ากันครับ  ต่างกันประมาณ 3 volt (no lond) เช็ค รีซิสเตอร์  ที่ IRF-Z34  และIRF-Z34  ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์