จะหาเรื่อง กลุ่มดาวประจำราศีเกิดได้จากที่ไหนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:28:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาเรื่อง กลุ่มดาวประจำราศีเกิดได้จากที่ไหนครับ  (อ่าน 10556 ครั้ง)
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:45:09 PM »

ท่านใดทราบรบกวนช่วยหน่อยครับ   Cheesy

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้

ANR
Senior Member
member
*

คะแนน101

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:37:19 PM »

คุณสมบัติของราศีต่างๆ

ทั้ง 12 ราศีมีคุณสมบัติทั้งเพศชายและเพศหญิง พร้อมกับมีองค์ประกอบเป็น ธาตุไฟ ธาตุน้ำ และธาตุลม ซึ่งครองมันอยู่ แต่ละราศีจะมีคุณสมบัติทั่วๆไป มันจะเป็นลักษณะใดก็ได้ นั่นคือการริเริ่มสิ่งต่างๆการเปลี่ยนแปลง (มันมองสิ่งต่างๆได้ทะลุปรุโปร่ง) หรือการจัดการ (มันทำสิ่งต่างๆให้สำเร็จ) แต่ละราศีมีดาวควบคุมอยู่ ส่งผลให้มันเข้มแข็งและแสดงสัญลักษณ์ออกมา

ราศีเมษ
เป็นราศีแรกในจักราศี ดาวที่คุมคือดาวอังคาร เทพเจ้าแห่ง สงคราม เพศชายธาตุไฟ ลักษณะสำคัญคือ เร่งรบและมั่นใจ

ราศีพฤษภ
เป็นราศีที่สองของจักรราศี ดาวที่คุมคือดาวเสาร์ เทพธิดาแห่งความรัก ราศีพฤษภเป็นเพศหญิงธาตุดิน ลักษณะสำคัญคือ การกำหนดและให้เกียรติ

ราศีเมถุน
เป็นราศีที่สามของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวพุธ ผู้ส่งสาร ราศีเมถุนเป็นเพศชายธาตุลม ลักษณะสำคัญคือมีความสามารถรอบตัวและกล้าแสดงออก

ราศีกรกฎ
เป็นราศีที่สี่ของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดวงจันทร์ เทพธิดาแห่งความรู้สึก ราศีกรกฏเป็นเพศหญิงธาตุน้ำ ลักษณะสำคญคือ สัญชาตญาณและความรู้สึก

ราศีสิงห์
เป็นราศีที่ห้าของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดวงอาทิตย์ราชาแห่งจักรวาล ราศีสิงห์เป็นเพศชายธาตุไฟ ลักษณะสำคัญคือ อำนาจและการแสดง

ราศีกันย์
เป็นราศีที่หกของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวพุธ ผู้ส่งสาร ราศีกันย์เป็นเพศหญิงธาตุลม ความสำคัญคือ การแบ่งแยกและการวิเคราะห์

ราศีตุลย์
เป็นราศีที่เจ็ดของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวศุกร์ เทพธิดาแห่งความรัก ราศีตุลย์เป็นเพศชายธาตุลม ความสำคัญคือ ความปรองดองและความเป็นประชาธิปไตย

ราศีพิจิก
เป็นราศีที่แปดของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวพลูโตดาวแห่งการให้ชีวิตใหม่และการเปลี่ยนแปลง ราศีพิจิกเป็นเพศหญิงธาตุน้ำ ความสำคัญคือความร้อนแรง
และอำนาจ

ราศีธนู
เป็นราศีที่เก้าของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวพฤหัสดาวแห่งความสุขุมและการมีวิสัยทัศน์ ราศีธนูเป็นเพศชายธาตุไฟ ความสำคัญคือ การมีอิสระและการมองโลก
ในแง่ดี

ราศีมังกร
เป็รราศที่สิบของจักรราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวเสาร์ดาวแห่งการฝึกฝนและการเรียนรู้ต่างๆ ราศีมังกรเป็นเพศหญิงธาตุดิน ความสำคัญคือหน้าที่และกฏระเบียบ

ราศีกุมภ์
เป็นราศีที่สิบเอ็ดของจักรราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวยูเรนัสดาวแห่งการกำจัด ราศีกุมภ์เป็นเพศหญิงธาตุลม ความสำคัญคือ อิสระและเมตตา

ราศีมีน
เป็นราศีที่สิบสองของจักราศี ดาวที่ควบคุมคือดาวเนปจูนเทพเจ้าแห้งทะเล ราศีมีนเป็นเพศหญิงธาตุน้ำ ความสำคัญของราศีมีนคือ การคลุมเคลือและการรับรอง
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:41:26 PM »

ขอบคุณครับหาได้แล้วครับจะหาทีเป็นรูกลุ่มดาวครับ  เช่นกลุ่มดาวรูปธนู  กลุ่มดาวรูปคนแบกเหยือกน้ำ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:56:08 AM »

ของผมทำไมบางตำราผมเกิด   3  สิงหา บอกว่าเป็น ราศีกรกฎแต่อีกตำราก็ว่า  เป็นราศีสิงห์  Angry  เป็นงง   
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:32:22 AM »

ของผมทำไมบางตำราผมเกิด   3  สิงหา บอกว่าเป็น ราศีกรกฎแต่อีกตำราก็ว่า  เป็นราศีสิงห์  Angry  เป็นงง  

ตำราที่เขียนผิดๆก็มีมากครับ เราต้องใช้สติ คิดเอง ว่าอันไหนที่ควรเชื่อถือ หรืออันไหนที่มีเหตุและผลมากกว่ากัน

***อ่านตำราไทยแล้ว มาอ่านตำราจีน ยิ่ง งง ไปกันใหญ่ เพราะแนวทางและความลึกของศาสตร์ทั้ง 2 ศาสตร์นี้ต่างกันมาก

***เอาแค่คู่สมพงศ์ ก็ทิ้งห่างกันมากแล้ว

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:49:57 AM »

สวัสดีครับครู ผมอ่าน ดูของ ราศรีกรกฏ จะตรงมากกว่า ราศรีสิงห์ ครับ
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:55:05 AM »

สวัสดีครับ คุณ pkkel   Tongue   

ก็ว่ากันไปนะครับ  Tongue  เพราะมันเป็นแค่ดวงพื้นฐาน   ถ้าจะดูกันจริง มีอีกมากครับ  Tongue

ส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบอ่านตำราจีน  Tongue

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์