อยากทำตู้เก็บของภายในบ้าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:36:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำตู้เก็บของภายในบ้าน  (อ่าน 6973 ครั้ง)
Kimamon
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:43:11 AM »

พอดีตอนที่สร้างบ้านทำห้องเก็บของเล็กไปหน่อยอ่ะครับ ของที่ขนมาเลยใส่ไม่พออ่ะ ตอนนี้เลยอยากจะทำตู้เก็บของ เป็นห้องเก็บของเล็กๆภายในบ้าน อ่ะ ทั้งผนังด้านหนึ่งของบ้านน่ะครับ ยาวพอสมควรสี่หรือห้าเมตรได้มั้งครับ อยากได้แบบที่เป็นลักษณะ built-in น่ะครับ เพราะอาจจะทำสูงถึงเพดานเลย จะได้มองดูเหมือนเป็นผนังบ้านแทนอ่ะครับ ไม่เหมือนตู้อ่ะ (ไม่แน่ใจว่าจะเข้าใจหรือเปล่าอ่ะครับ  Angry ) ไม่ทราบว่า พอจะหาช่างได้ที่ไหน ที่ทำดีๆ ราคาไม่แพงบ้างอ่ะครับ บ้านผมอยู่แถวงามวงศ์วานครับผม ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ^^

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:03:07 AM »

วัดพื้นที่ภายในที่ต้องการทำ สเก๊ตแบบพอเข้าใจ ไปร้านเฟอร์นิเจอร์ เจอเจ้าของร้าน เอางานส่งให้เค้า คาดเดาราคาที่ต้องต่อรอง ผองเรารับได้ จ่ายเงินมัดจำ ให้ทำเลย เคยทำแบบนี้ ช่างดีๆหายาก อยากได้ตังค์เยอาะๆ เจาะงานซับซ้อน ขอนอนก่อนหละ จะลักไก่ เอาง่ายไว้ก่อน อย่าลืมก่อนจะทำ
จำไว้ให้แม่น ตังค์เตรียมไว้เลย 7000-10000 up 

ส่วนตัวผมถ้าจะทำแบบที่ท่านต้องการไปร้านอลูมิเนียม ใส่แผ่นหน้าตู้เป็นกระจกเงา บานเลื่อน สวยกว่า ทน ไม่ต้องกังวลเรื่องปลวก ทำให้ห้องโปร่ง กว้าง
แล้วสวย   
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:22:58 AM »

เมื่อ10กว่าปีที่แล้วคิดจะทำครับ ให้ช่างมาดูตีราคา แสนสี่หมื่น  คิดจะกั้นห้องแล้วทำเป็นตู้เก็บของไปด้วยเลย ฟังราคาแล้ว เลิกเลยครับ กั้นมันเองเลย ด้านอกไม้อัดด้านในยิบซั่ม หมดไปสี่พันกว่า แต่ว่าเขาทำแพงไม่ได้เลยครับเห็นบ้านใกล้กันเขาทำแล้วยังชอบเลย ฝีมืองานออกมาแล้ว ประทับใจครับ แต่เราไม่มีเงินได้แค่ชมครับ เยี่ยมมาก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์