ข้อคำถามเกี่ยวกับสุขภาพของeskimo_bkkกับwatchareeya..เพื่อเป็นวิทยาทาน...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:23:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำถามเกี่ยวกับสุขภาพของeskimo_bkkกับwatchareeya..เพื่อเป็นวิทยาทาน...  (อ่าน 5357 ครั้ง)
watchareeya
member
*

คะแนน175

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 07:12:18 PM »

ผมตรวจร่างกาย โรคหัวใจ เบาหวาน ครอเรทเตอรรอลสูงและอีกหลายโรคเข้ามาเยือน ด้วยการกินที่ว่าดีและมีประโยชน์
จากข้อความข้างต้น....ทำให้ทราบว่าพี่ชารู้ความเป็นไปทางร่างกายด้วยการไปตรวจสุขภาพ..ก็พบหลายโรคด้วยกัน..อยากทราบว่า..หมอให้คำแนะนำพี่ชา..อย่างไรบ้างค่ะ..ช่วยถ่ายทอดให้เราชาวเล็ดซาวด์ไว้ใช้ในการดูแลตนเองบ้างค่ะ...
ส่วนท่านใดที่มีประสบการณ์ในการรักษาและปฏิบัตตินให้มีสุขภาพดี..ก็ขอเชิญชวนร่วมแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้..เพื่อเป็นวิทยาทานค่ะ...
                                                           ขอบพระคุณอย่างสูง
                                                              watchareeya

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:49:51 AM »

.ทำให้ทราบว่าพี่ชารู้ความเป็นไปทางร่างกายด้วยการไปตรวจสุขภาพ..ก็พบหลายโรคด้วยกัน..อยากทราบว่า..หมอให้คำแนะนำพี่ชา..อย่างไรบ้างค่ะ..

จิตสำนึก  เดี๋ยวนี้หาไม่ได้กับชาวโลกครับ ไปหาหมอทีไรก็เจาะเลือด แล้วก็จ่ายยามาให้กิน ถามอะไรก็ไม่พูด บอกไปกินยาเท่านั้นพอ(อ้ายหัวหมอจริงๆ)ยาบางตัวเม็ดละเป็นร้อยครับ
กินไปบางทีมันก็เกิดผลข้างเคียงคือ ภายในมีอาการผิดปกติ คอแห้ง ปวดหัว ตัวร้อนบน เย็นล่าง ปวดแขน มือชา เท้าชาบ้างหละ
เดี๋ยวนี้ผมรู้สัจจะธรรมแล้วครับว่า
ถึงกินยาก็ไม่มีผลกับเราถ้าเรายังมัว เอาแต่ "แดก " ไม่บันยักบันยัง
(ตอนนี้ไขมันในเลือดผมสูงอยู่ในขั้นวิตกฤต แล้วปวดขาเวลายืนนานๆโรคเก้าส์กำลังมาเยือน)  เพราะชอบเป็ดพะโล้
ผมเลิกกินยาทุกตัวที่หมอจ่ายมาแล้วครับ แล้ว เลิกไปหาหมอเลย
มาปฏิบัติที่ตัวเราดีกว่า หาเหตุแล้วแก้ที่ต้นเหตุ  พอ
สัมมะคัญที่สุดในการแก้ปัญหาของสุขภาพ วิ่ง ออกกำลังกายทุกวันเช้า-เย็น ครับ  ชัวร์ แก้ได้แทบทุกโรค (อย่าอ้างไม่มีเวลา)
แดก    ให้น้อยลง และscreen อาหารที่เป็นต้นเหตุของโรค เช่น ครอเลทเตอรอล เก๊าส์  หัวใจ ความดัน เบาหวาน ตับ ไต
หาอาหารเสริมเช่น สมุนไพรบางเวลาที่พอจะไปซ่อมบำรุงเครื่องในเราครับ

ผมยังทำและยังใช้อยู่เป็นประจำก็ตัวนี้หละครับ
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=4377.msg43376#msg43376

อีกปัญหาที่เป็นอุปสรรคที่ผมพยายามแก้อยู่ก็คือ เหล้า - เบียร์ นี่สิที่ยังไม่ยอมเกษียร
แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย  Grin

http://img209.imageshack.us/img209/7239/eskimo1el4.swf
watchareeya
member
*

คะแนน175

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 05:52:22 PM »

Grin Grinไปดูมาแล้ว แปะตำบึง...ที่บ้าน..พ่อบ้านเอามาปลูกหวังกินเอง..แต่เขาว่าไม่ถูกกันเพราะกินแล้วเขาถ่ายท้อง..ทุกวันนี้แม่เลยเด็ดรับประทานเอง..ทานแล้วดี..ความดันลดลง..คลอเรสเตอรอลลดลง...ติดใจเลยรับประทานทุกวัน...จะเห็นรอยเด็ดปรากฎอยู่
member
*

คะแนน1882

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 08:04:34 PM »

Grin Grinแต่เขาว่าไม่ถูกกันเพราะกินแล้วเขาถ่ายท้อง.
การระบายท้องหมายถึงการเอาของเสียออกจากร่างกายครับ คนที่ไม่ถ่ายคือ คนขี้โรค ครับ
เหมือนเครื่องรถยนต์ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเอาของเก่าออกเครื่องจะอยู่ได้นานครับ

watchareeya
member
*

คะแนน175

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 09:58:06 PM »

ใบแปะตำปึงทำเป็นแกงอะไรได้บ้าง......ขอวิธีการทำด้วยค่ะพี่ชา...
member
*

คะแนน1882

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 06:15:58 AM »

ต้มจืดถึงจะอร่อยครับ หรือทำจับฉ่ายใส่ใบนี้ไปด้วยก็เข้าท่า  Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์