เรื่องโจ๊กในบริษัทคอมพิวเตอร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:29:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโจ๊กในบริษัทคอมพิวเตอร  (อ่าน 2395 ครั้ง)
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 03:31:59 PM »

ลูกค้า: สวัสดีค่ะ
ช่างคอม: สวัสดีครับ
ลูกค้า: คือ Power DVD มันไม่ยอมอ่านแผ่น DVD นะค่ะ
ช่างคอม: เป็นทุกแผ่นหรือเปล่าครับ
ลูกค้า: ที่เป็น DVD ทุกแผ่น อ่านไม่ได้เลยค่ะ ยกเว้น VCD หรือ CD ธรรมดาๆ
ช่างคอม : ( กรูชักเอะใจแระ ) อ่า พาเครื่องมาใช่ใหมครับ
ลูกค้า: ค่ะ พามาค่ะ อยู่ในรถ รบกวนช่วยยกให้หน่อยนะค่ะ
ช่างคอม : ครับผม ( ไปช่วยยก อย่าคิดมาก ไม่ใช่ยกครูนะจ๊ะ )
ลูกค้า: เป็นไงบ้างค่ะ
ช่างคอม : (*-_-! ตัวอ่าน มันเป็นแค่ CD-Rom 52x ธรรมดาๆ จะอ่านได้ไงฟ๊ะ ) ผมเลยตอบเธอไปว่า อ่าไดร์ฟ อ่านแผ่นของคุณ เป็น CD ROM 52x ธรรมดาๆ ครับ มันไม่สามารถอ่านแผ่น DVD ได้
ลูกค้า: เป็นไปได้ยังไง ก็ลงโปรแกรมไปแล้ว Power DVD มันต้องเล่น DVD ได้สิ
ช่างคอม : (*-_- เอาแล้วมั๊ยหละตู เปิดประตูร้าน 08.30น. นี่ตรูเจอเลยหรอเนี่ย ) คือ ที่คุณลงนั้นมันซอฟแวร์ แต่ถ้า ฮาร์ดแวร์ หรือ ตัว cdrom เองไม่รองรับการอ่านข้อมูลแบบ dvd เนี่ย มันก็ไม่สามารถอ่านแผ่นได้ครับผม
ลูกค้า: งั้นโปรแกรมนี้ที่ร้านคุณลงมาตอนที่คุณขายเครื่องให้ดิฉันเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก็แสดงว่า คุณหลอกลวงดิฉันสิค่ะ ใหนว่าในใบโบชัวร์บอกว่า ดูหนังฟังเพลง เล่น dvd ได้
ช่างคอม : ( โอ๊ยกรู ใครก็ได้ ช่วยเอายาลดความดัน"ดันทุรัง"ให้แม่คนนี้กินทีเหอะครับ จะบ้าแล้วเมื่อคืนทะเลาะกับแฟน รถพังไม่มีตังค่าซ่อม ตอนเช้าเจอเรื่องโง่ๆ อีกอยากโดดตึกเว้ย )
ลูกค้า: ทำไม ตอบไม่ได้หรือไงค่ะ
ช่างคอม : เอางี้ คุยกับเถ้าแก่ดีกว่าครับ ผมเลยเรียก พี่ๆ มานี่หน่อยครับพี่ๆ คือลูกค้า...
เจ้าของร้าน: มีไรจิ้น
ช่างคอม : คือ ลองคุยกับลูกค้าดู ผมเลยเล่าให้แกฟัง( กรูไปแว้ววววววววววว )
*******เค้าก็คุยกันอยู่พักใหญ่ เจ้าของร้านเลยบอกให้เธอเอาใบเสร็จมา และก็บอกเธอว่า นี่ไงครับ ตามสเป็คเลย ในใบเสร็จก็ระบุว่าเป็น CD ROM 52X Samsung นี่ไงครับ ผมจะไปโกงคุณทำไม แต่สุดท้าย เธอก็โทรให้เพื่อนที่อยู่คณะคอมธุรกิจมา และเธอก็คุยกับเพื่อนเธอนั่นแหละ สักพักใหญ่ พอเพื่อนอธิบายไปอธิบายมา และเริ่มเข้าใจ และเธอก็เริ่มมีอาการ********
ลูกค้า: ขอบคุณมากนะค่ะ เข้าใจแล้ว ถ้าวันหลังต้องการ DVD Rom จะมาซื้อค่ะ อ่า ไม่ทราบว่าพี่ชื่ออะไรค่ะ ขอเบอร์ค่ะ เผื่อมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน จะได้ติดต่อนอกเวลาได้ค่ะ( หน้าแดงมาเลย )
ช่างคอม : ผมเลยบอกเบอร์+ชื่อ ให้เธอไป( ความลับ )
ลูกค้า: ไปแล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
ช่างคอม : เดี๋ยวผมช่วยยกเคส ไปวางใว้ในรถเองนะครับ
ลูกค้า: ไม่เป็นไรค่ะ ยกเองได้ค่ะ( แบกเคสปุ๊บ เดินอย่างเร็วออกจากร้านในบันดล )
ช่างคอม : ได้แต่มอง ด้วยความที่ ตูงง

เครดิต : คุณ CPE ไร้เทียมทาน แห่ง CPE BOARD

Donut1370
member
*

คะแนน1

โอ้พระเจ้ายอด มันจอร์ชมาก!!

donut1370@hotmail.com donut1370@yahoo.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 11:45:41 AM »

เป็นเรื่องจริงหรือปล่าวครับ เพราะมีคนเลยเล่าให้ฟังเหมือนกันครับ Grin Grin

<ผลไม้รสล้ำ อุตสาหกรรมก้าวหน้า น้ำปลารสเด็ด เกาะเสม็ดสวยหรู สุนทรภู่กวีเอก>
                                          "---เด็กระยองครับ---"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์