ไฟหน้ารถจักรยานยนต์ไม่สว่าง แก้ไขยังไงดีครับ

ไฟหน้ารถจักรยานยนต์ไม่สว่าง แก้ไขยังไงดีครับ

<< < (2/2)

drdr61♥:
รถรุ่นไหนละ  รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ทำงานไม่เหมือนกัน  เชคแบตด้วย  รุ่นเก่าเชคคอลยไฟ

hs5xev_book:
ขออนุญาติ แซว พี่ DRDR
 เขาก็บอกแล้วว่า NSR
ขำขำครับ 55
เรื่องไฟไม่สว่าง
1.ขดลวด ช๊อตรอบ แรงดันลดลง
2.เรกติฟายเออร์ ไดโอดขาด หรือเสื่อม
3.สายไฟเก่า
4.โคมไฟเก่าก็มีผลครับ สารสะท้อนแสงที่เคือบไว้หลุดไปก็ทำให้การสะท้อนแสงไม่ดี

drdr61♥:
แฮะๆ ผมลืมดู  พอดีไม่ค่อยสันทัดเรืองมอเตอร์ไซ เท่าไหร่  แบบ ขับก็ยังไม่เก่ง

doraemons:
ทดลองเดินสายไฟ ลบ จากขั้ว แบต ขึ้นไปที่ไฟหน้าโดยตรงเลยครับ (แบบที่เขาเรียกกัน Ground Wire อะคับ) หลังจากนั้น อาจจะเปลี่ยนหลอดไฟหน้าเป็น แบบ  Halogen (บอกร้านขายอะไหล่มอ'ไซค์ว่า หลอดหัวแหลม อะคับ) ยี่ห้อผมเคยใช้ของ Osram คับ ราคาหลอดละ ร้อยกว่าบาท หรืออาจจะมียี่ห้ออื่นอีก อะคับ ลองใส่ วัตต์ใกล้เคียงกับของเดิมก่อนคับ

bancha.2518:
Stanlay  :( แสทนเลั  เขียนผิดขออภัยด้วยครับ  แปลงโคมไฟไส่เพิ่มเลยครับ แบบ ฟีโน หรือเปล่านี้แหละ ผมเคยเห็นของฝาหรั่งเค้าว่ามันกลัวผี พวกใส่เป็น 10 ดวงเลย เห็นนานแล้ว ไม่มีรูปให้ดูครับ  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว