ลำโพงฃับวูฟเฟอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 06:10:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงฃับวูฟเฟอร์  (อ่าน 10038 ครั้ง)
sompop
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 07:42:01 PM »

อยากได้ลำโพงฃับชุดสำเร็จขนาด12-15 นิ้ว ฟั่งได้เลยใช้ในบ้านช่วยแนะนำด้วยครับ ราคาประมาณ8,000-15,000 ครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:30:31 PM »

PSW-12   Smiley   จาก  Magnetaudio     Lips Sealed
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:38:08 PM »

PSW-10A    Smiley จาก  Magnetaudio    Lips Sealed
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:54:42 PM »

ผมว่าสนับสนุนของไทยก็ดีครับ อุดหนุนคนไทยด้วยกันเขาจะได้มีทุนพัฒนาสินค้าให้ดีขึ้น   อย่างเมื่อก่อนนี้ทางmagnetทําแอมป์  ผมว่าเขาจูนเสียงเสียงตํ่าไม่ค่อยดีนัก  นุ่มยวบยาบมากไปหน่อยจนฟังเพลงหลายๆแนวไม่ค่อยได้  จุดนี้ได้มีการแก้ไขแล้วในรุ่นใหม่ๆและเดี๋ยวนี้ทางmagnetก็เป็นฐานการผลิตให้กับ แอมป์ มาร์ช ซาวด์ ดีไซน์ แอมป์ต่างชาติที่โด่งดังไปทั่วโลก   สําหรับซับ 12นิ้วของเขาผมไม่เคยได้ฟังครับ   เคยฟังแต่ซับ10นิ้วของเขา  ที่พรรคพวกซื้อมา  ตอนนั้นผมยังเคยเอาของตัวเองไปลองด้วยเลย  บอกได้เลยว่าถ้าคุณคิดจะทําเองคุณต้องมีประสปการณ์อย่างมากถึงจะทําเทียบเขาได้   สําหรับซับ12นิ้วของเขาดูจากขนาดตู้แล้ว ผมว่าเขาออกแบบสําหรับเน้นฟังเพลงมากทีเดียว  ทุกวันนี้แอมป์ฟังเพลงผมก็ยังใช้ของเขาอยู่เลย  ของไทยทําได้เท่านี้ก็ภูมิใจครับ  อีกยี่ห้ออยากจะเเนะนําก็คือXAV เจ้านี้ทําลําโพงขายมาหลายปีแล้ว  ประสบการณ์ของเขาเยอะมาก  เคยฟังซับ12นิ้วของเขา  เสียงตํ่าสะอาดมาก เบสลงได้ลึกเดินโน๊ตเบสได้ดี  ทําได้ดีกว่าของต่างประเทศหลายๆยี่ห้อเลยครับ  ราคาตอนนั้น 12000 บาทหลายปีแล้วครับ  ตอนนี้เห็นมีรุ่นใหม่ๆออกมาหลายรุ่นลองไปฟังที่บริษัทเลยก็ได้ สําหรับการบริการหลังการขายดีทั้งคู่  ดอก10นิ้วของเพื่อนมีปัญหา ทางบริษัทเปลี่ยนให้ใหม่โดยไม่คิดเงินเลยครับ
warin.k
Full Member
member
**

คะแนน8

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:08:50 PM »

lสนับสนุนความคิดด้านบนครับ เพราะผมลองมาแล้ว หลายยี่ห้อ เมกเนท 10นี้วให้เสียงต่ำที่สะอาดลึกกว่าที่มีราคาแพงกว่าครับ ไม่โฉ่งฉ่างเหมือนซับจีนแดงที่มีไฟขึ้นเยอะๆครับ ข้างในใช้ stk ครับ แต่ข้อเสียคือต้องเปิดดังพอประมาณครับ เสียงจะออกมาดีมาก หาตำแหน่งซับไม่เจอเลย ดูหนังฟังเพลง มันส์กว่าเก่า เป็นการลงทุนที่คุ้มมาก สำหรับคนที่ฟังจริงๆ คนชอบมันส์คงต้องอีกเรื่องครับ
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:51:26 PM »

อ้างถึง
หาตำแหน่งซับไม่เจอเลย

set up  ใช้ได้เลยครับ มือใหม่ๆโดยมากจะเร่งซับกันดังลั่น(set ง่าย)

อ้างถึง
ถ้าคุณคิดจะทําเองคุณต้องมีประสปการณ์อย่างมากถึงจะทําเทียบเขาได้

พยายามเรียนรู้กันเมื่อถึงจุดหนึ่ง รับรองว่าไม่ด้อยกว่าเขาหรอกครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์