VCD LOTTERเล่นนานๆไปกดเอาแผ่นออก แต่ไม่ออก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:53:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VCD LOTTERเล่นนานๆไปกดเอาแผ่นออก แต่ไม่ออก  (อ่าน 3837 ครั้ง)
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:45:12 AM »

ช่วยหน่อยครับมันเป็นอะไรครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 07:21:13 AM »

กดที่รีโมทออกไหมละ ครับ

กดสวิตช์หน้าเครื่องแล้วออกไหมละ Embarrassed

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:47:33 AM »

อ้างถึง
กดที่รีโมทออกไหมละ ครับ  กดสวิตช์หน้าเครื่องแล้วออกไหมละ

ใช่ครับ..........ท่านไม่บอกเลยว่ากดอะไรไปบ้าง
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 04:37:37 PM »

สรุปว่าฟังก์ชั่นทุกอย่างเมื่อเครื่องร้อนจะไม่ทำงานเลย รวมทั้งรีโมทด้วย

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 09:58:17 PM »

อ้างถึง
เมื่อเครื่องร้อนจะไม่ทำงานเลย รวมทั้งรีโมทด้วย

งั้นเปิดฝาเครื่องออก แล้วใช้พัดลมเป่าเข้าไปดู ถ้าหาย

- เช็คซัพพลาย พวกไอซีเร็กกูเลเตอร์ ย้ำปริ้นท์ซัพพลาย
หลายคนอาจจะมองเป็นเรื่องตลก ถ้ามองข้ามไปแล้วจะรู้ซึ้ง

- พวกไอซีชิฟที่ติดฮีทซิงค์ทั้งหลาย ลองหาฮีทซิงค์ตัวเล็กๆที่ติดพวกแรม เอามาใช้ดู..........................

ส่วนรีโมทเครื่องร้อนแล้วไม่ทำงานคงไม่ใช่ที่ตัวส่ง ควรจะเป็นที่ภาครับมากกว่า พวกไอซีคอนโทรลต่างๆ
อาจจะร้อน ซึ่งก็ลองหาฮีทซิงค์มาติดดู

แล้วอย่าลืมวัดไฟที่ซัพพลายด้วย ทั้งตอนที่เครื่องทำงานและไม่ทำงานว่าเป็นอย่างไร
Thai army99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 12:40:22 AM »

{แล้วอย่าลืมวัดไฟที่ซัพพลายด้วย ทั้งตอนที่เครื่องทำงานและไม่ทำงานว่าเป็นอย่างไร}
ใช่ๆก่อนที่มันจะไม่เสียครับวัดดูแล้วมาเปรียบกับตอนเสียดูครับ น่าจะเน้นที่เล็กกูเล็ต และก็ได้โอดที่ภาคจ่ายไฟครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์