เรื่องของการ์ดจอครับ ภาพเคลื่อนไหวไม่ออกครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 10:28:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของการ์ดจอครับ ภาพเคลื่อนไหวไม่ออกครับ  (อ่าน 3528 ครั้ง)
sayam
member
*

คะแนน1

ไทยช่วยไทย

s_shangla@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 11:17:45 PM »

คือต้องการต่อออกทีวี จะดูคอนเสริตอัสนีย์ วสันต์หน้าจอdestop ออกทุกอย่างแต่เวลาเปิด windowmedia ภาพไม่ออกจะเป็นสีดำ มันเป็นอะไรครับลองเป็น real player ก็เหมือนกันครับ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 11:48:47 PM »

การ์ดจอ ชิพเซ็ต อะไรครับ

ไม่งั้นก็คงต้องลองเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมพวก Power DVD ดูครับ เผื่อจะเป็นที่ Program

NUM Bangkok
วีไอพี
member

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:55:24 AM »

ไปที่ Display Setting ของการ์จอเลือกดูที่ Display Mode จะมีให้ตั้งหลายแบบ
เช่น Single , Clone , Dualview และอื่นๆอีก ให้เลือกมาที่ Clone หรือ Dualview
แล้วแต่จะถนัด เมื่อเลือกแล้วต้องไปเซ็ทอีกหัวข้อนึง คือจะเลือกว่าให้จอไหน
เป็น Primary และ Secondary ในที่นี้ถ้าต้องการให้ภาพหรือหนังที่ต้องการดูไป
ปรากฏที่จอTV ก็ให้จอนี้เป็นPrimary และจอMonitorเป็น Secondaryแทน
   ลองเซ็ทตามนี้ดูกอ่นนะครับ

เพราะสังคม....ประเมินค่า....ที่จนรวย
คนจึงสร้าง.......เปลือกสวย....ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า............ที่ภายใน
คนจะสร้าง.......แต่จิตใจ........ที่งดงาม
SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 12:38:25 PM »

ความเห็นก่อนหน้านี้ถูกต้องครับ เป็นได้ทั้ง ATI และ Nvidia ครับ ลองตั้งดูครับ

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
sayam
member
*

คะแนน1

ไทยช่วยไทย

s_shangla@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 07:17:09 AM »

ได้แล้วครับ ขอบพระคุณครับ ทำตามคุณ It ได้เลย  Cheesy Embarrassed Embarrassed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์