ขอวิธีการทำไมค์นอกเครื่องKANWOOD_TK1118 จีนแดงทีครับพี่ๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 11:50:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการทำไมค์นอกเครื่องKANWOOD_TK1118 จีนแดงทีครับพี่ๆ  (อ่าน 5685 ครั้ง)
anatomy2
member
*

คะแนน1

จงยืนด้วยเท้าของตัวเอง

electronic_medical2@hotmail.com emergency_anatomy2@hotmail.com
« เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 09:43:25 PM »

ขอวิธีการทำไมค์นอกเครื่องKANWOOD_TK1118 จีนแดงทีครับพี่ๆ
ผมเสียบแจ็กไปมันก็คีย์ค้างอย่างเดียวเลยทำยังไงดีครับช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Huh?

แม้ว่าหนทางจะลำบากแค่ไหนจะขอฝ่าฟันไปให้ถึงฝัน

hs5xld
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 01:27:30 PM »

มีสองวิธีให้เลือกครับ
1.ไปที่ร้านที่ซึ้อเครื่องแล้วสั่งเอาไมนอก
2.หาแจ๊ค ของโทรศัพท์มาสักตัวเอาที่มี 3-4 ขีด (อย่างในรูปก็ได้) และลำโพงที่ปอกสายไว้แล้ว 1 ตัว
-เปิดเครื่องและเปิดเสียงให้ซ่าออกลำโพง
-เสียบแจ๊คที่หาได้ เข้าไป
-ลองใช้สายลำโพงต่อกับแจ๊คที่มี ทีละขา โดยหาก่อนว่าสายเส้นไหนที่ต่อกับ ขา 4 แล้วเอาอีกเส้นที่เหลือของลำโพงต่อกับเส้นที่เหลือทีละเส้น เมื่อได้ยินเสียงก็จะได้ สายลำโพงไมนอกแล้ว
-ที่เหลือก็เป็นการหาสายไม ทำเหมือนการหาสายลำโพง แต่ให้ดูที่ไฟส่งสีแดงแทนว่า ต่อกับคู่ไหนแล้วไฟส่งสีแดงที่เครื่องติด ก็จะได้ขาของไมนอกแล้ว
***งงไหม ?***
ปล.คนบอกก็ งง*
ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ
ทอร์ค
hs5xld
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 01:30:06 PM »

เคยลองทำให้เพื่อนแล้ว 1    อันแต่หาจำไม่ได้ว่าขาไหนต่อกับอะไร  แต่ที่รู้ ขา 4 เป็นขา กราวด์ Sad Grin
anatomy2
member
*

คะแนน1

electronic_medical2@hotmail.com emergency_anatomy2@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:20:16 PM »

เอพี่ครับหาลำโพงไม่ใช่ปัญหาน่ะครับเพราะรุ่นนี้มันแยกเป็น2รู     ไมค์รูใหญ่         ลำโพงรูเล็ก
แล้วเวลาเราเสียบแจ็คที่ช่องไมค์ทั้งที่ไม่ได้ต่อโหลด (ไมค์)เลยมันก็กดคีย์แล้วอ่ะครับ
งงมากๆ
ช่วยแก้ปัญหาทีครับงงมากๆ Huh?

แม้ว่าหนทางจะลำบากแค่ไหนจะขอฝ่าฟันไปให้ถึงฝัน
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:24:31 PM »

แจ๊คมันไม่ใช่ เอาแจ๊กกี่ชั้นมาลองใส่ล่ะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
anatomy2
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 08:03:29 PM »

แจ็คสเตอริโอ ธรรมดาครับพี่ๆ
ยังไงขอรูปร่างแจ็คให้ดูทีได้ไหมครับ Huh?
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

hs5xld
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 01:25:03 PM »

Sad มีสองรู หรอ แยกไมค์ กะ ลำโพงหรอ ถ่ายรูปมาให้ดูทีซิ จำไม่ได้แล้วครับ
anatomy2
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 11:41:09 PM »

ขอรอกล้องแปบน่ะครับ Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์