สังสัย ไฟเบรค ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:25:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังสัย ไฟเบรค ครับ  (อ่าน 11217 ครั้ง)
zogzag-ป่วน
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:24:21 AM »

Sad

ปรกติ ไฟเบรคมัน เป็นไส้อันไหนครับ แดง หรือฟ้า ตอนี้ มันเป้นสีแดง
ไฟหรี เป็น สีฟ้า  แต่แสง หรีมันสว่างกว่า เบรค สงสัยจะต่อผัดขั่วซะแล้ว  อยากได้ความกระจ่างครับ Sad

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 02:36:57 PM »

ท่านต้องการให้ไฟเบรคเป็นสีอะไรหล่ะครับ

ทางที่ดีผมว่าใช้หลอด 2 ไส้แบบธรรมดาดีกว่าครับ ปลอดภัยด้วยนะครับ
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 02:54:41 PM »

Sad

ปรกติ ไฟเบรคมัน เป็นไส้อันไหนครับ แดง หรือฟ้า ตอนี้ มันเป้นสีแดง
ไฟหรี เป็น สีฟ้า  แต่แสง หรีมันสว่างกว่า เบรค สงสัยจะต่อผัดขั่วซะแล้ว  อยากได้ความกระจ่างครับ Sad

555มาเพิ่มความฮาอีกแล้ว

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
zogzag-ป่วน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 08:49:47 PM »

ผมมะใช่ตลอกนะ  อันนี้ซีเรียส์
สีที่ผมหมายถึงในรูปนะของจริงก็ใช้ 2 ไส้ปรกติ แต่ไม่ปรกติที่ ขั้ว ที่มันสัมผัสกับหลอด มัน สึก จากความร้อนมั่ง
ทำให้ขั้วมันไม่แตะกัน ผมเลยไปหาซื้อเฉพาะขั่วมาใส่ใหม่ แต่สงสัยจะใส่สลับขั่ว เลยอยากได้ความแน่นใจว่า
2 ไส้ในหลอด มีอันเตี้ย(ในรูปผมแทนด้วยสีฟ้า) อันสูง(ในรูปผมแทนด้วยสีแดง) อันไหนเป็นไฟหร่อันไหนเป็นไฟเบรค
เฮ้ย เหนื่อย ผมจิ้มเอานะ ไม่ได้พิมพ์ เป็นหนุ่มนักแชสลวง  ญ จะได้พิมพ์ไฟแลบ  แล้วทำไมต้องให้รายละเอียดขนาดนี้เนี้ย เวปนี้
เข้าใจอะไรอยากจัง ม่ายจายเลยวายรุ่นเซง  เหมือน กลับไปเรียนแล้ว ทำรายงานถามอาจาร์ยเลย จะถามอะไรก็ต้อง คิดถี่ถ้วย
คิดแล้วคิดอีก  เด็กมันก็เลยไม่ทันได้ถาม 

อาจาร์ย :  (หลังจากบรรยายจบใกล้จะหมดเวลาสอน)  เอาหละนักเรียน   !!    วันนี้ใครมีคำถามสงสัยตรงไหนไหม ?
ลูกศิต  : ( ตรูไม่รู้เรื่องตั้งแต่ต้นเลย จะถามดีไหม ว......  , เออ อะไรเหรอ เพิ่งตื่น?Huh? , แ..ง  ถามไป มันก้ว่าตรู โง่ดิ , เออ ปล่อยๆซะทีสิ จะไป หา  ญ ) ... ... ....  .. .. . . . .. . . . .. เงียบ ฉี่ ...  ..... ..... . . . . . . . . . . . .. . . . . .  . . . . . . . . . . . .

Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 08:59:10 PM »

เรื่องเล็กนิดเดียว ทำเป็นเรื่องใหญ่โตอีกแล้ว...

สะกดคำภาษาให้ถูกด้วยครับ คนดูทั่วโลก ไม่ได้คุยกันทาง M นะครับ
zogzag-ป่วน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:32:40 PM »

เรื่องเล็กนิดเดียว ทำเป็นเรื่องใหญ่โตอีกแล้ว...

สะกดคำภาษาให้ถูกด้วยครับ คนดูทั่วโลก ไม่ได้คุยกันทาง M นะครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนอันหลัง คงจะอยากครับ มันฝั่งรากหยั่งลึกซะแหละ
ผมคงมาไม่ถูกที่ ถูกทาง ถูกเวลา ไปที่ชอบที่ชอบก้ได้ครับ บ้าย  บาย   
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:35:36 PM »

สมพรปาก...สาธุ...
หน่อย CB 245CH9
member
*

คะแนน143

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 11:02:43 PM »

Sad

ไฟเบรค ใส้มันจะใหญ่และสั้นกว่า  สว่างกว่า   ร้อนกว่า  ขาดไวกว่า         Smiley

จงคิดแต่สิ่งดีดี พูดแต่สิ่งดีดี แล้วคุณ จะได้พบแต่สิ่งดีดีตลอดไป
ใจ
FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:48:44 PM »

ขอเสริมนิดนึงครับ

ขั้วของหลอดไฟท้ายจะมีเขี้ยวอยู่สองอันนะ  จะไม่เท่ากัน
ดังนั้นเวลาใส่  มันจะสลับกันไม่ได้  หรือ  เกิดขึ้นยาก ครับ

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
prapan
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:57:59 AM »

เวลาต่อไฟเข้ากับหลอดแล้ว ไฟหรี่จะสว่างน้อยกว่าไฟเบรคครับให้ลองสังเกตุดูง่ายๆครับ Roll Eyes
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 10:27:48 AM »

ไฟเบรคต้องสว่างกว่า ถ้าไม่ใช่ก็สลับสายครับ  หวังว่าหลอดไฟคงปกติ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 11:20:08 PM »

มาช้าไปหน่อย เห็นแล้วก็อยากระบายมั่ง งิงิ

เจ้าของคำถามคงซื้อ ขั้วมาใส่ใหม่ แล้วต่อสายสลับ ทำให้ไฟเวลาเปิดไฟหรี่ ไฟเบรกของหลอดไฟติดแทนไฟหรี่ ก็เลยทำให้เปิดไฟหรี่แล้ว สว่างมากกว่าไฟเบรก ซึ่งจริงๆ ก็ไม่น่างงอะไรน่ะครับ สลับสายซ่ะก็ได้แล้ว

อ่านตอนแรกติดใจ ทำไมมีสีฟ้า อ๋อ เขาหมายถึงสีที่เขาวาดในรูปนั่นเอง  Angry เรา.ง่จัง

ฝากถึงท่านที่ชอบเปลี่ยนไฟเบรก ไฟเลี้ยวเป็นสีฟ้า หรือสีอื่นๆ น่ะครับว่าอันตรายมากๆ เพราะความสว่างมันน้อยกว่าปกติมาก ผมเกือบจูบตรูด มาหลายคันแล้ว  Shocked

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 11:29:53 PM »

นั่นสิครับ  ผมว่ากฏหมายบอกว่า ไฟเบรคต้องเป็นสีแดง และไฟเลี้ยวต้องเป็นสีเหลือง ไม่ใช่เหรอครับ  เอ หรือว่าเขาแก้ใหม่นานแล้ว 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
doramon71
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:47:06 AM »

น้านทำเป็นมึนกันเข้าไปเขาหมายถึงรูปจ๊ะถ้าหลอดไม่สลับก็แสดงว่ามีการแก้ไขที่สายมาก่อนทำให้สลับสายไฟเบรกกับไฟหรี่ เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์