มีผู้แจ้งมาว่าเข้าสู่เว็บบอร์ดไม่ได้ ช่วยดูรายละเอียดให้ด้วยนะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:10:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีผู้แจ้งมาว่าเข้าสู่เว็บบอร์ดไม่ได้ ช่วยดูรายละเอียดให้ด้วยนะ  (อ่าน 13347 ครั้ง)
phrakoomphai
วีไอพี
member

คะแนน6

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:44:43 PM »

เจริญพรโยมเล็ก

มีผู้รายงานมาว่าเข้าบอร์ดไม่ได้ โดยได้ให้เขาทำการปริ้นท์สกรีนหน้าปัจจุบันที่เขาบอกว่าเข้าไม่ได้ส่งมาให้ ยังไงก็ดูรายละเอียดดังภาพนะ เจริญพร

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:59:32 PM »

ไม่เข้าใจครับผม ... Sad
การที่ปริ้นท์ภาพส่งมาแสดงว่าเข้าเว็บบอร์ดได้ครับ แต่อาจจะโพสข้อความไม่ได้ เนื่องจากเมื่อวานตั้งระบบใหม่ให้ลงทะเบียนก่อนจึงจะโพสได้ขอรับ  Tongue Smiley
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:11:28 PM »

คือว่าโยมเขาสมัครสมาชิกแล้ว และเข้าสู่ระบบได้แล้วดังภาพที่ปรากฎ แล้วเพราะเหตุใดถึงตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ ..... ส่วนที่โยมเล็กว่า "เนื่องจากเมื่อวานตั้งระบบใหม่ให้ลงทะเบียนก่อนจึงจะโพสได้" นั้น ..... คืออันเดี่ยวกันกับการสมัครสมาชิกหรือไม่ ..... เจริญพร .....
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:18:09 AM »

...ผมตั้งค่าอนุญาตไว้แล้ว  ....วันนี้โดนแก้ไขใหม่แล้วครับ  Sad Cry
 และโดนแก้ไขให้บุคคลธรรมดาสามารถโพสได้ด้วย ..ต้องระวังกลุ่มที่มาโพสเว็บไม่ดีด้วยนะครับ  Tongue
หากยังแก้ไขเองไม่ได้  ให้ลองสมัครใหม่ และดูเมล์ด้วยนะครับ  ..
หากยังทำไม่ได้พรุ่งนี้จะมาทำให้อีกทีครับ  วันนี้ตาลายแล้วครับผม อิๆ  Tongue
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 08:59:42 PM »

เจริญพร

โยมบอกว่าเข้ายังไม่ได้นะ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 09:09:13 PM »

ให้สมาชิกยืนยันเมล์ก่อนนะครับ  และเราต้องคลิกอนุมัติก่อนครับจึงจะโพสได้ Tongue
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:00:03 PM »

เจริญพร

ตอนนี้สมาชิกสามารถเข้าไปตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดได้แล้ว ..... เจริญพรขอบคุณมากนะ ....
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:21:16 PM »

ยินดีด้วยครับผม ... Tongue
..บอร์ดSMFนี้มีระบบการควบคุมใช้งานเยอะกว่าบอร์ดเดิมครับ ฝึกตั้งค่าไปเรื่อยๆ อีกไม่นานก็คล่องครับผม  Tongue Smiley
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 09:23:52 AM »

..... ลูกเล่นเยอะมากๆ เลย รายละเอียดอีกทั้งระบบก็เล่นง่าย ช่วงนีก็กำลังศึกษาอยู่ แต่งานเยอะจังก็เลยไม่เคยได้เข้าเท่าไร
..... รบกวนโยมเล็กนำภาพขึ้นหัวเว็บบอร์ดให้ด้วยนะ ไม่ทราบว่าจะใหญ่เกินไปไหม เพราะไปได้ "ขนาดมาจากเว็บครูวัชรี" ที่โยมเล็กทำไว้
..... อีกอย่างก็อยากจะปรับ "เว็บบอร์ดของวัดเสมียนนารี" ด้วยเช่นกัน แต่ระบบยังไม่ได้เปิดให้เข้าไปแก้ไขจัดการ หากมีเวลาก็ช่วยดูให้หน่อย
..... อนุโมทนาขอบคุณมากนะ.......เจริญพร .......
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 09:45:37 AM »

..รับทราบครับผม  ...จะดำเนินการให้ในวันนี้เลยนะครับ  Tongue Smiley
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 06:13:27 PM »

..... โยมเล็ก พอดีอาตมาเข้าไปแก้ไขการอนุญาตในการลงทะเบียนของสมาชิก ซึ่งระบบได้ตั้งไว้คือผู้ที่สมัครสมาชิกนั้นต้องได้รับการอนุญาตจากผู้ดูแลทุกครั้งเลย ถือว่าไม่สะดวกสำหรับผู้เข้าเยี่ยมชม ดังนั้นอาตมาจึงลองเข้าไปแก้ไขเอง ทำไปทำมาปรากฎว่าเมนู "แก้ไขการอนุญาต" ได้หายไป ก็ขอรบกวนแก้ไขระบบให้ด้วยนะ และตั้งเป็นลงทะก่อนถึงจะโพสต์ข้อความได้ + กับให้อ่านเนื้อหาและมองเห็นภาพนะ .....เจริญพร .....
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 06:15:22 PM »

เว็บบอร์ดนี้นะ http://www.ubmthai.com/ubmthai-watsameinnaree/index.php
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 06:25:06 PM »

แก้ไขให้แล้วนะครับ  Tongue Smiley
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:48:16 PM »

..... อนุโมทนาขอบคุณมากนะ.....เจริญพร.....
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 10:24:57 PM »

........ โยมเล็ก ช่วยดูด้วยนะ เว็บไซต์ http://www.koomphai.com/ และเว็บบอร์ดก็หายทั้งวันเลย พอเข้าไปดูในระบบก็ยังเห็น index แต่ทำไมถึงออนปกติไม่ได้ .......... เจริญพร ...........
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 10:44:48 PM »

คงเป็นที่ระบบdnsของเมืองนอกโดเมนหลุดไปครับ
ผมเช็คแล้ว
koomphai.com  ns1.ubmthai4.com  ns2.ubmthai4.com  2005-09-13 หมดอายุ 2008-09-13 ครับผม
.ผมติดต่อไปยังต้นสังกัดให้แล้วครับ.....พรุ่งนี้คงใช้ได้ครับ  Smiley
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:40:22 PM »

........ โยมเล็ก .......... ช่วยปรับระบบของบอร์ด ให้ผู้ชมที่ไม่ได้ลงทะเบียบสามารถเข้าอ่านและชมเนื้อหาในบอร์ดได้ด้วยนะ เพราะรู้สึกไม่ค่อยสะดวกในการเข้ามาศึกษาข้อมูลเท่าที่ควร ........... อนุโมทนาขอบคุณจ้า..... เจริญพร .....
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:54:32 PM »

บอร์ดไหนครับ  Tongue
หากเป็นในleksound. คงไม่ได้ครับ เพราะ google bot จะมาดึงแบนด์วิดท์รูปภาพในเว็บบอร์ดไปเดือนละหลายร้อยGB.ครับ( google botใช้เนทความเร็วสูงมาก)  ..ซึ่งขณะนี้ผมใช้serverเครื่องสำรองไม่เเกร่งเท่าเครื่องจริงที่เสียหายไปเมื่อต้นปี ...จะมีผลทำให้เว็บบอร์ดอืดไปเลยครับ:  Cry
..หากเป็นบอร์ดพระคุ้มภัยคงไม่มีปัญหาเท่าไรนัก  แต่ต่อไปอาจจะมีผลเช่นกันหากผู้เข้าเยี่ยมชมมีจำนวนเยอะขึ้นครับ  Tongue
วีไอพี
member

คะแนน6

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:09:33 PM »

บอร์ดนี้นะ http://koomphai.com/ubmthai-board/index.php เจริญพรขอบคุณจ้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์