กระจกร้าว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 11:56:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกร้าว  (อ่าน 11208 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 11:08:45 AM »

สวัสดีครับ    กระจกหน้ารถ ร้าว  จากขอบด้านล่างขึ้นบน เป็นรูป ตัว  S  ยาวประมาณ  1 ฟุต ได้ แก้ไข อย่างไรดีครับ นอกจากเปลี่ยนกระจกใหม่ คงจะแพงน่าดู   เป็นรถ เก๋ง  Honda  Accord  ครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ ด้วยครับ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 01:28:24 PM »

เคยผ่านตา....มีน้ำยาอุดรอยร้าวและขัดให้เรียบเหมือนใหม่เลยครับ  Tongue
http://www.glass-wizard.com/
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 05:12:53 PM »

สวัสดีครับ  ท่าน** ช่างเล็กๆ(LSV) **ติดต่อแล้วครับ ตามที่ท่านแนะนำ  แจ้งรายการ ที่จะทำ  เขาคิด  ประมาณ  800 บาทครับ นัดเจอ /และเริ่มทำ พรุ่งนี้เช้า  ครับ ขอบคุณครับ ท่าน  ช่างเล็กๆ(LSV)   Cheesy Cheesy
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 06:02:31 PM »

ได้ผลยังไงกลับมาแจ้งบ้างนะครับ ของผมก็ร้าวลงไปถึงกลางๆ แล้ว แต่เฉพาะชั้นนอก
 Cheesy
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 05:49:15 PM »

สวัสดีครับ ท่าน ช่างนอกเวลา เสร็จเรียบร้อย ครับ   ช่างที่ทำเขาจะ เจาะรูเล็กๆ ช่วงรอย ร้าวที่ วิ่งไปถึง แล้วใช้  เครื่องมือที่เตรียมมาเฉพาะ   **อัด ฉีด น้ำยา พิเศษ //ช่างเขาว่า//เข้าไปในจุดที่เขาเจาะ  และ ไล่ ฉีดไป จนกว่าจะสุด รอยร้าวของกระจก  น้ำยาที่เขาใช้ฉีด จะซึมเข้าไป  ช้า มากๆ ครับ **  หลักษณะเหมือนช่างเลี่ยมพระครับ แต่น้ำยาฉีดกระจกจะช้ามากครับ  ความยาว  5-6 น้ว ใช้เวลาแล้วเสร็จ  เกือบ 2 ชัวโมง ครับ//ผลงานที่ช่างเขาทำ  1// เขารับประกันว่า ไม่ร้าวต่ออีก 2// ยังมีรอยให้เห็นเป็นเส้น  ขนาดเส้น ผม ครับตามแนวร้าววิ่งไปถึง  3//  ประหยัด เงินใน  กระเป๋า ครับถึง  4500 ครับ((  ข้อปฎิบัตินะครับ  ช่างเขา บอก   ถ้ารู้ว่ากระจกร้าว อย่า ล้างกระจกบริเวณ นั้นๆ เพราะจะทำให้เศษฝุ่นเล็กๆเข้าไปในรอยร้าวครับ เวลาอัดน้ำยาจะไม่สนิท  // จอดรถไว้ในที่ ร่ม ครับ  พร้อมลด กระจกรอบๆ ลง เพื่อให้อากาศถ่ายเทได้ เพื่อไม่ให้กระจกร้าวต่อครับ// ถ้ารู้ว่าร้าวที่ตรงใหน ให้พยายามเช็ดทำความสะอาดแล้วใช้ สก๊อตเทป ใสๆ ปิดไว้เพื่อป้องกันฝุ่นครับ  พร้อมที่จะเรียกช่าง ครับ Cheesy Cheesy ท่านช่างเล็กๆ(LSV)  และท่าน  ช่างนอกเวลา Cheesy
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 07:12:37 PM »

Cheesy
ขอบคุณที่กลับมาแจ้งให้ทราบครับ ของผมร้าวมาราว 2 ปีแล้วมาเพราะขับตามรถบรรทุกทราย ก้อนกรวดกระเด็นมาโดนขอบกระจก ร้าวลงมาเรื่อยเลย จนมาค้างอยู่แถวกลางๆ ได้ระดับสายตาคนขับพอดี เอาเทปปิดคงน่ารำคาญ ที่นครศรีฯ รู้สึกจะมีร้านทำแบบนี้เหมือนกัน เคยมีคนบอกแต่อยู่ต่างอำเภอ ไม่รู้คนเก็บเงินจะยอมให้งบไปทำเมื่อไหร่ Tongue
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 08:53:56 PM »

สวัสดีครับ ท่าน ช่างนอกเวลา ได้ยินช่างเขาบอกครับ ว่า ถ้า ร้าวมากๆ เกิน  1 ฟุต ขึ้นไปช่างเขาแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ เลยดีกว่าครับ ถ้าซ่อม  **ค่าน้ำยาอุดรอยร้าว**   มันจะแพงมากครับ
junecom
member
*

คะแนน0

ชีวิตช่าง ทำงานนั่งโต๊ะไม่เป็น... ครูดอยอาสา

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 01:29:49 AM »

Grin ข้าน้อยแดวู Nexia  Cryร้าวมาเปงปีสุดขอบเลย ไปชนกะวัวมา ไม่มีกะตังส์เปลี่ยน เลยเอากาวช้างหยอดแล้วขัดให้เรียบก้อโอเคนะ ระดับสายตาพอด รำคาษนิดหน่อยเวลาแดดส่องแยงตาดี รอหมดหนี้ไฟเน้นก่อนเถอะจาขายถูกๆเลย  Tongue Tongue Tongue Tongue ว่างๆจาเอารูปมาให้ดู

Cheesy บ้านคอม อินเตอร์เน็ต
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 08:30:58 AM »

ส่วนใหญ่ที่เขาอุดกระจกร้าวกันมักเป็นกระจกที่หายากราคาแพงถ้าเป็นรถยนต์ธรรมดาเขาไม่ทำกันนะครับถ้ามีขายทั่วไป เห็นรถทัวร์มันร้าวไปทำหมดไป4000กว่าครับแต่ก็คุ้มเพราะกระจกเขามันแผ่นใหญ่ต้องสั่งทำ แล้วจะเห็นเป็นเส้นคล้ายเส้นผมอยู่ตามรอยที่มันร้าวแต่ก็ไม่ถึงกับเห็นชัดนัก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 08:51:42 PM »

ถ้าผ่านมาแถวพัทยา จะมีร้าน หมอกระจก เขารับรองผลงาน แต่ไม่เคยใช้บริการครับ
 Cool Cool Cool
รถผม สองครั้งแล้วโดนหินกระเด็นใส่เหมือนกันจาก สิบล้ออีกตามเคย สองปีซ้อน

ปีที่แล้ว โดนแล้วก็เป็นรอยยาวประมาณ คืบมั้ง แต่ก็ทิ้งไว้ ครึ่งปีได้ วันนั้นร้อนจัด จอดรถตากแดด(ทุกวันก็ตากแดด) พอเข้ามาในรถตอนเกือบเที่ยงจะไปหาลูกค้า ปรากฏว่า มันร้าวยาวตลอดแนวบนล่างเลย เคลมกระจก กะประกันเลย เรียบร้อยไป

มาปีนี้ ก่อนสงกรานต์ โดนอีกแล้ว เหนือที่ปัดน้ำฝน มานิดหน่อย ร้าวเกือบคืบ เอาว่ะ กัดฟัน เคลมประกันอีกที แล้วกัน สองปีติดๆกันเลย ปีหน้า ไม่รู้จะได้ส่วนลดมั่งใหมหนอออออ

taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

http://www.suratsat.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 12:58:54 PM »

ผมเคยไปซื้อกระจกหน้าของนิสสัน BIG M ราคาแค่800เองครับแล้วเอามาจ้างเขาไส่อีก 500 ครับเคยไปถามร้านที่เขาเปลี่ยน
เขาเอาค่ากระจก+ค่าเปลี่ยน 4000 เลยซื้อมาเองถูกดีครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์