รบกวนเพื่อนๆแนะนำมือถือให้หน่อยครับผม..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 11:44:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆแนะนำมือถือให้หน่อยครับผม..  (อ่าน 15386 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:00:18 AM »

..อยากซื้อมือถือที่มีบลูธูท เล็กๆ ... ไม่กินแบต เสียงเรียกได้ดังๆ (เพราะผมจะไปอยู่ในสวนปาลืมซักครึ่งเดือน) และเพราะผมต้องเดินทางบ่อยในปีนี้ด้วย..  รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำรุ่นที่มีปัญหาน้อยๆให้หน่อยนะครับ  Cheesy Tongue
ปล. งบไม่เกิน 4-5,000 ครับ

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:23:49 AM »

อยากซื้อมือถือที่มีบลูธูท เล็กๆ ... ไม่กินแบต เสียงเรียกได้ดังๆ  ปล. งบไม่เกิน 4-5,000 ครับ

ที่เห็นๆในโบชั่วก็น่าจะมีสัก 2 -3 ยี้ห้อ ครับ มีโนเกีย  ซัมซุง และก็ โมโตครับ
แต่สัญญาณจะดีกว่าเพื่อนน่าเป็น โเกียครับ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:27:26 AM »

ผมจะนำไปใช้ที่ปากพนังเป็นหลักครับ  เพราะสวนปาล์มอยู่ระหว่างอ.ปากพนัง - อ.เชียรใหญ่  ..สัญญาณ dtac คงไม่ค่อยดีนักครับ  Cheesy

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:41:22 AM »

ผมแนะนำ อีริกสัน T68i มือ2สภาพสวยๆ พันกว่าบาทแล้วซื้อถ่านใหม่ก้อนหนึ่ง ใช้ได้ดีเลยครับมีทั้งบลูทูธ มีโมเด็ม เสียงก็ดังเอาการ ลองปรึกษา น้อง ท่องทางดูครับพี่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:47:47 AM »

อ้างถึง
ผมแนะนำ อีริกสัน T68i มือ2สภาพสวยๆ พันกว่าบาทแล้วซื้อถ่านใหม่ก้อนหนึ่ง ใช้ได้ดีเลยครับมีทั้งบลูทูธ มีโมเด็ม
..ท่านใดมีบ้างครับ ผมจะสั่งซื้อเลยครับ ..จะปลดระวางโอทูแล้ว ..หนักมากๆ อิๆ Cheesy Wink
TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:10:25 PM »

อ้างถึง
ผมแนะนำ อีริกสัน T68i มือ2สภาพสวยๆ พันกว่าบาทแล้วซื้อถ่านใหม่ก้อนหนึ่ง ใช้ได้ดีเลยครับมีทั้งบลูทูธ มีโมเด็ม
..ท่านใดมีบ้างครับ ผมจะสั่งซื้อเลยครับ ..จะปลดระวางโอทูแล้ว ..หนักมากๆ อิๆ Cheesy Wink

พี่จะขายหรอเปล่าครับ ..........เท่าไรครับ ..............มีพวกเขาอยากเอาทำเป็นตัวแสดงผลGPS..ครับ    Smiley  Tongue
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:12:17 PM »

โอทู ของพี่ชายครับ ...ผมคงนำไปคืนในตู้เก็บของครับ  Cool Smiley
TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:13:24 PM »

รับทราบครับ   Cheesy  Smiley  Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:16:38 PM »

อ้างถึง

T68i ไม่มีของหรอกครับ หายากหน่อย
เดี๋ยวผมดูๆ รุ่นอื่นให้ครับ แล้วจะแจ้งบอกครับพี่  ยังไม่ได้เข้าร้านเลยแต่เมื่อวาน Tongue

ถ้าถามผมใจผมชอบ Nokia 6230 หรือ 6230i  ครับ (ตัวที่หายไป ตอนนี้ใช้ 6600 อยู่)
ตัวเล็กน่าใช้มีฟังช์ชั่นครบหมดทุกอย่าง เดี๋ยวผมเช็คราคาให้น่าจะซื้อได้ในงบที่พี่บอกเดี๋ยวให้เพื่อนไปตัดมาให้   Tongue
(หรืออาจจะได้รุ่น n7610)

หน้าตารุ่นที่ว่า (ต่างกันที่ความละเอียดกล้อง i กล้องจะละเอียดกว่า)

อ่านรายละเอียดได้ที่นี่ครับ N6230

หรือจะเอาถูกกว่านี้ลองดูเจ้า N6210 มาใช้ครับ
คนไม่นิยมเล่นแต่ความสามารถเกินตัว (ราคาตอนนี้อาจอยู่ที่ 1พัน หรือถูกกว่านี้ต้องเดินหาหน่อย)

จุดเด่น..6210

เทคโนโลยีบลูทูธ

บริการอินเทอร์เน็ตไร้สาย (WAP)

เทคโนโลยี High Speed Circuit Switched Data (HSCSD)

ดีไซน์กะทัดรัด

บริการ Short Message (SMS)

ปฏิทินแบบขยาย

member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:15:13 PM »

ผมหาเจ้า N6230 มาได้แล้วนะครับ ถ้าพี่จะเอาก็บอกละกันครับ
ไม่นั้นจะให้เพื่อนอีกร้านไปขายอีกที่ ราคาส่งไปบอกแล้วทาง PM  Tongue

ตัวนี้ฟังเพลงMp3 ฟัง วิทยุ เล่นไฟล์หนังได้
มีบลูทูธ  อินฟราเรด  GPRS
อับแมมได้ 512  ถ้า 6230i ได้ 1 G (แต่ว่ายังหาไม่ได้)

รายละเอียด 6230

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:16:42 PM »

ส่งชื่อบช.โอนเงินเลยครับน้องโอ๋ พรุ่งนี้จะโอนให้ครับผม ...เอาครับ เอา ....  Tongue Cheesy Smiley
member
*

คะแนน985

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:31:11 PM »

ส่งชื่อบช.โอนเงินเลยครับน้องโอ๋ พรุ่งนี้จะโอนให้ครับผม ...เอาครับ เอา ....  Tongue Cheesy Smiley

เอาเลยหรือครับ  Tongue  ผมยังไม่ได้ test เครื่องเท่าไรเลย วันนี้มาถึงร้านบอกให้เพื่อนโทรไปถามเพื่อนอีกร้านให้ดูรุ่นนี้ให้หน่อย
พอดีเพื่อนพึ่งรับซื้อมา(ไม่ยอมบอก เพราะผมก็หาไว้ใช้อยู่ อิๆ)  เดี๋ยวผมแกะมาออกมาตรวจสภาพและ Test ลูกเล่นทั้งหมดให้
ว่าแต่พี่จะขึ้นมาวันไหนครับ หรือว่าจะให้ส่งไปให้ทาง EMS   ที่จริงอยากให้พี่เห็นของเองมากกว่า เพื่อไม่ชอบรูปทรง  Tongue

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:10:07 PM »

เป็นของใหม่และมีประกันไหมครับ ...น้องลองเทสก่อนก็ได้ครับ  Tongue
member
*

คะแนน985

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:35:40 PM »

เป็นของใหม่และมีประกันไหมครับ ...น้องลองเทสก่อนก็ได้ครับ  Tongue

มือสองครับพี่...ของใหม่ไม่มีแล้วครับ
มีแต่เจ้า N6230i  ของใหม่อยู่ที่ 8xxx ครับ

ตอนนี้แกะเครื่องมาตรวจสภาพแล้วครับ ไม่มีการซ่อมใดๆ
test ฟังเพลง-วิทยุ เล่นไฟล์ MV  ถ่าย VDC  ถ่ายรูป ผ่านแล้วครับ
ระบบสัญญาณลองหมดทุกระบบแล้ว..ผ่าน
ลองส่งไฟล์ผ่าน บลูทูธ  อินฟราเรด  ผ่าน
ส่วน GPRS set ค่าไว้แล้วเหลือแต่ลองต่อเข้าระบบ พี่ใช้ซิมของค่ายไหนอยู่ครับจะได้ทดลองให้

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:39:01 PM »

DTACครับ  Wink
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 12:08:48 PM »

ขอเลขที่บช.โอนเงินด้วยนะครับ พี่จะทดลองใช้ต่อเนทกับโน๊ตบุ๊คที่เชียงใหม่  เพราะจะเดินทางไปอ.ปากพนังประมาณวันที่25นี้ครับ  Cheesy Tongue Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 03:31:15 PM »

ได้รับเครื่องจากน้องโอ๋แล้ว ..ถูกใจวัยรุ่น(ตอนปลาย)มากครับ อิๆ  Lips Sealed Tongue
...เจอปัญหาแล้วครับ ไม่มีคู่มือแนบมา คงต้องหาแถวๆนี้ ..ท่านใดพอทราบแหล่งดาวน์โหลดบ้างครับ  Cheesy
..ตอนนี้ทำไม่เป็น 2-3 อย่างครับ ..รับสายแล้วเสียงไปออกลำโพงทำไงให้ออกฟังได้เฉพาะเรา...  ตั้งวันเวลา..  และตั้งส่งบลูธูทเชื่อมต่อกับโน๊ตบุ๊คทำไงครับ ... Tongue Cheesy Smiley
member
*

คะแนน985

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 06:44:53 PM »

ได้รับเครื่องจากน้องโอ๋แล้ว ..ถูกใจวัยรุ่น(ตอนปลาย)มากครับ อิๆ  Lips Sealed Tongue
...เจอปัญหาแล้วครับ ไม่มีคู่มือแนบมา คงต้องหาแถวๆนี้ ..ท่านใดพอทราบแหล่งดาวน์โหลดบ้างครับ  Cheesy
..ตอนนี้ทำไม่เป็น 2-3 อย่างครับ ..รับสายแล้วเสียงไปออกลำโพงทำไงให้ออกฟังได้เฉพาะเรา...  ตั้งวันเวลา..  และตั้งส่งบลูธูทเชื่อมต่อกับโน๊ตบุ๊คทำไงครับ ... Tongue Cheesy Smiley

Tongue Tongue Tongue  กำลังจะถามอยู่เลยว่าได้รับของแล้วรึยัง  วันนี้เช็คสถานะแล้วว่าถึงปณ.แม่โจ้ตอนเช้าคิดว่าสายๆคงได้รับของ

ส่วนคู่มือเดี๋ยวผมหาที่ดาวโหลดให้ แต่ถ้าไม่มีเดี๋ยวให้เพื่อนไปซื้อคู่มือให้  Tongue
พี่จะเสียงออกลำโพงไหนครับ (แบบแฮนฟรีหือเปล่า) ถ้าแบบหลังตอนโทรออกหรือรับสายก็กดที่ปุ่มบนด้านขวาสุดครับ

ส่วนบูลธูทผมเช็ตเปิดไว้ให้แล้วนิครับพี่ จะมีรูปเครื่องหมายกลมๆ ขึ้นที่มุมขวาติดตั้งเสาสัญญาณ
ถ้ามีขึ้นแล้วพี่สามารถเชื่อต่อได้เลย เพราะก่อนส่งไปให้ผมได้ลองเชื่อมต่อกับเครื่องคอมทั้งที่ร้านและที่บ้านแล้วครับ
แต่ยังไม่ได้ต่อเน็ต  ถ้าเล่นโนเกียมาก่อนเมนูแต่ละรุ่นไม่แตกต่างกันครับ คล้ายๆ กัน

สำหรับตั้งวันที่เวลา เข้าไปที่เมนู ตั้งค่าแล้วหาเมนูตั้งค่าเวลาวันที่  Tongue

คู่มือยังหาที่ดาวโหลดไม่ได้ พี่เล็กจะลงมากทม.พรุ่งนี้หรือเปล่า เดี๋ยวหาให้
ถ้ามาก่อนวันศุกร์เย็นผมวิ่งเอาไปให้ได้ครับ ค่ำวันศุกร์จะไปตจว.ครับ กลับมาอีกที่ก็วันอังคาร

สำหรับวิธีต่อใช้บูลธูท ไปอ่านลิงค์นี้ดูครับ

ใช้ มือถือ Nokia 6230 ช่วยแนะนำ การเล่น net ผ่าน GPRS หน่อยนะครับ

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 06:02:38 AM »

ถึงกทม.แล้วครับ ไม่ทราบวันนี้น้องโอ๋พอว่างไหมครับ ผมจะไปหา รบกวนซื้อออปชั่นเพิ่มเติมหน่อยครับ..
...สายต่อเข้าคอม
...ทำให้รับวิทยุ
...set บลูธูทให้เข้ากับโน๊ตบุ๊ค (จะเอาโน๊ตบุ๊คไปให้ด้วย)
..สะดวกที่ไหน รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ 085-0330598 หรือทางpm ก็ได้ครับ  Cheesy Tongue Smiley
ปล.วันนี้ขอรบกวนลงมากทม.เลี้ยงข้าวน้องโอ๋และเพื่อนๆที่อยู่ใกล้เคียงซักมื้อครับ อิๆ  Smiley
member
*

คะแนน985

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:36:39 AM »

ถึงกทม.แล้วครับ ไม่ทราบวันนี้น้องโอ๋พอว่างไหมครับ ผมจะไปหา รบกวนซื้อออปชั่นเพิ่มเติมหน่อยครับ..
...สายต่อเข้าคอม
...ทำให้รับวิทยุ
...set บลูธูทให้เข้ากับโน๊ตบุ๊ค (จะเอาโน๊ตบุ๊คไปให้ด้วย)
..สะดวกที่ไหน รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ 085-0330598 หรือทางpm ก็ได้ครับ  Cheesy Tongue Smiley
ปล.วันนี้ขอรบกวนลงมากทม.เลี้ยงข้าวน้องโอ๋และเพื่อนๆที่อยู่ใกล้เคียงซักมื้อครับ อิๆ  Smiley

วันนี้อยู่ร้านครับพี่ ตอนนี้พี่เล็กอยู่ที่ไหนครับ
-สายต่อคอมพี่จะเอาไปทำอะไรเหรอครับ
-รับวิทยุพี่เข้าไปที่เมนูได้เลยครับ
-set บูลธูทนี่เครื่องคอมพี่เล็กมีตัวบูลธูทรึยังครับ ถ้ายังซื้อตัวส่งมาใช้ดีกว่าใช้สาย Data เข้าคอมอีกครับ
  ราคาถูกกว่าด้วยซ้ำ สายอยู่ราวๆ 350บาท ตัวส่งบูลธูท 250 บาท

เดี๋ยวผมโทรหาครับ..

เห็นพี่วรเทพโทรมาเมื่อกี้ว่าจะนัดเจอกันที่ไหน  ผมยังไม่รู้เลยนะเนี่ยว่าพี่ถามหาผม
รู้จากท่านต้น winai4u โทรมาหาเมื่อ 10 โมง Tongue

member
*

คะแนน985

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:43:46 AM »

อีกสัก 3-4 ชม. พี่เล็กจะมาที่ร้าน ใครจะนัดไปไหนต่อรึเปล่าครับ (แถวร้านมีแต่ท่านต้น e21fnw อยู่คนเดียว)
ร้านผมอยู่แถวเตาปูนครับ คงต้องรอให้ set เครื่องให้พี่เล็กแล้วเสร็จก่อนก็คงไม่นานมากครับ   Tongue
e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:56:32 AM »

รับทราบครับ ด้วยความยินดีเสมอ  Smiley     Tongue

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์