ของเก่ามาเล่ากันใหม่ เพาเวอร์แพค
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 05:57:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของเก่ามาเล่ากันใหม่ เพาเวอร์แพค  (อ่าน 132234 ครั้ง)
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:21:41 PM »

สีแดงต่อกราว สีดำไม่ใช้ สีม่วงไปหม้อแปลง
ก็สุดที่จะ Sadนะซี Tongue

DSK
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน8

คนที่ไม่ทำงานก็เหมือนคนที่ตายไปแล้ว

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:37:57 PM »

เออ แต่ผมรู้สึกว่าตอนมีมีรุ่นใหม่มาแล้วครับ เพิ่มอีก 2 สาย เป็น 5 สาย  2 สายที่เพื่มมาจะเอาไฟ + - จาก output เข้ามาคุมตัวมันอีกที ไฟที่output มันก็จะคงที่ยิ่งขั้น  Shocked
bunyut
member
*

คะแนน14

ขยันเข้าไว้จะได้สำเร็จ

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 08:49:00 AM »

ไม่ใช้ครับนั้นหละของเก่า  แบบ5  สายคือรุ่นเก่า  รุ่นใหม่ 3สาย  รุ่น3วายใช้ดีกว่าครับ 

dalwinci
member
*

คะแนน3

dalwinci@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:04:05 PM »

เห็นแต่ใกระทู้

- พอดีมี  sumsung CB209L เข้ามาเลยลองดู
  - เรียบร้อยครับ ควันขึ้นเลย พร้อมเสียงดังปัง
  - เอ้า.....เอาไปเปลี่ยนอีกตัว ลองดูอีกรอบ มันจะแทน smr 40000 ได้ไหม
  - เหมือนเดิมครับ ทั้งๆที่ ดูแล้ว ดูอีกว่าเราต่อผิดตรงไหน อย่างไร ก็ไม่เจอ
  - เลยไม่เข้าใจครับ
  - คงต้องใช้บริการสไตล์คุณ นิมิตรละครับ

เล่าสู่กันฟังครับ.. ขอบคุณครับ
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 09:31:47 AM »

ครับเพื่อนช่างทุกท่านนะครับ  เพาเวอร์แพค  เท่าที่ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาครับ  ประเภทต่อแล้วขวันขึ้นนะไม่มีนะครับ   แต่ถ้าต่อผิดโอกาศขวันขึ้นนะมีเยอะครับ พอต่อเส็จเราต้องสำรวจให้แน่ใจก่อนว่าไม่ผิด  ค่อยเปิดไฟเข้าไปนะครับ  ที่ผมใช้อยู่ก็มีทั้งใส่ไปเลย   แทนไฟชุดเดิม   และก็เอาประจำโต้ะทำงานไว้ทดลองทรานฟอเมอร์สวิทซิ่งครับ ก็ยังไม่มีลูกค้าคนไหน ยกเครื่องมาคืน  ผมรับประกันลูกค้า 3เดือน   ลูกค้าส่วนมากไม่อยากเสียตางหรอกครับ ถ้าเสียไม่เกิน2วัน แหกขี้ตามาแล้วครับ เรื่องที่ลูกค้าจะเอาเครื่องโยนทิ้งนะมันน้อยครับ   ถ้าช่างซ่อมไม่ได้นั้นแหละถึงจะโยน   ก่อนจะโยน  ยังหิ้วไปที่ร้านอื่นก่อนเพื่อซ่อมได้  ในราคาถูก  แต่ผมว่านะครับ ช่างทุกคนซ่อมได้หมดแหละครับ  ว่าแต่ลูกค้าสู้ราคาเปล่าใช้มั้ยครับเพื่อนช่าง  ส่วนมากที่เห็นเพาเวอร์แพคพังนะครับ คือต่อผิด   ภาคจ่ายไฟมีปัญหาอยู่บางตัวของอุปกรณ์อาจทำให้เพาเวอร์แพคพังได้ครับ  นึกดูครับก่อนที่เราจะเอาเพาเวอร์แพคใส่ มันมีปัญหาอยู่แล้ว แต่เราเองแก้ไม่หมด เอาเพาเวอร์แพคไปใส่เลยมันก็พังสิครับ  อย่าลืมว่าเพาเวอร์แพคเราเอามาทำหน้าที่แทน ทรานซิทเตอร์ตัวเดิม  หรือ s t r ตัวเดิมครับ  ถ้าภาคจ่ายไฟยังมีปัญหา โอกาศที่เพาเวอร์แพคจะทำลายตัวเองมีสูงมากครับ แต่เท่าที่ผมใช้มาปัญหายังไม่เกิดครับ ใส่แล้วขวันขึ้น อันนี้ผมอยากให้เพื่อนช่างเข้าใจในหน้าที่ของเพาเวอร์แพคครับ  Sad

supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 11:11:28 AM »

อ้างถึง
เพาเวอร์แพค  เท่าที่ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาครับ 

ขอสนับสนุนคำนี้ ใครจะค้านอย่างไรก็ตาม เราเอาเวลา ไม่ใช่ขี้เกียจซ่อม รู้อยู่ว่ามันซ่อมไปแล้วเจ็บตัว เจ็บใจ เงินลงทุนเวลาที่เสียไป  กับ SMR40000 ที่คุณภาพแย่ หรือฝีมือเราแย่เองก็ตาม   ใครที่ไม่ใช้ powerpackเปลี่ยน SMRไปแล้ว กรุณาติดตามผลงาน โทรถามลูกค้าบ้างว่าเป็นอย่างไร เพราะครั้งต่อไป เขาไม่เข้าร้านคุณแน่ๆ อย่าคิดว่าเปลียน SMR40000  และอุปกรณ์ อื่นหมดแล้ว ใส่เป็นชุดแล้ว มั่นใจในฝีมือระดับไหนก็ตามศูนย์ไหนก็ตาม ผมต่อให้เป็นอะไหล่มาจากบริษัทเลย  จะไม่มีปัญหาสักเครื่อง ท่านทดลองวัดด้วยตัววัดอุหภูมิ SMR40000 เทียบกับ เพาเวอร์แพ็ก ดูหรือยัง  ท่านเคยติดตามลูกค้าสักคนไหมหากเปลี่ยน SMR40000 ไปแล้ว
2.ใน 3 คน ใช้ได้ ไม่ถึงสองเดือนครับ  แต่เพอเวอร์แพ็กรุ่นทีจำหน่ายกัน ยังไม่มีปัญหาเพราะอะไร ผมลองคนข้างร้าน มี Samsung-21 นิ้วกับ Sharp 14นิ้ว  ตอนนี้ทดสอบ ไป อีกเครื่องหนึ่ง ที่เป็นSamsung หนึ่งปีพอดี ยังดีสบาย อีกเครื่อง ครึงปียังไม่มีปัญหา  คนที่ลองแล้วมีปัญหาช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 04:38:14 PM »

ครับเพื่อนช่างผมมีแบบเก่ามาให้ดูครับ  อันนี้เป็นแบบ 5สายครับ  เป็นรุ่นเก่า  ความทนทานมีน้อยกว่าแบบ3 สาย  แบบ 3 สายเป็นแบบที่ปรับปรุง มาจาก5สาย  เพราะว่ารุ่น5สาย เพื่อมันยังมีหลงเหลืออยู่  การต่อก็เหมือนเดิมก็ผิดเฉพาะ 5 สายเท่านั้น

SCLamps
member
*

คะแนน27

ทางที่โล่งเตียนคือทางไปนรก ทางที่รกๆกลับวกไปสวรรค์

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 07:20:12 AM »

เห็นแต่ใกระทู้
- พอดีมี  sumsung CB209L เข้ามาเลยลองดู
  - เรียบร้อยครับ ควันขึ้นเลย พร้อมเสียงดังปัง
  - เอ้า.....เอาไปเปลี่ยนอีกตัว ลองดูอีกรอบ มันจะแทน smr 40000 ได้ไหม
  - เหมือนเดิมครับ ทั้งๆที่ ดูแล้ว ดูอีกว่าเราต่อผิดตรงไหน อย่างไร ก็ไม่เจอ
  - เลยไม่เข้าใจครับ

ถ้ามีอาการ FET ระเบิด หรือควันขึ้น  เป็นเพราะอุปกรณ์ หลังหม้อแปลง SWC ช๊อตอยู่ครับ ผมเคย
และถ้าหม้อแปลง SWC ช๊อตรอบอยู่ละก็ SMR40000 หรือ Power Pack ก็ระเบิดทั้งนั้นและครับ
(เคยแกะหม้อแปลงของsamsung ดูใหม)  Power Pack รุ่นกล่องเหล็กมีหลอด LED ถ้า LED กระพริบแปลว่าหม้อแปลงแปลงช๊อตรอบแล้ว เร่งไฟขึ้นไปพังแน่ครับ

เปรมปรีดิ์อิเล็คทริค  สุพรรณบุรี
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:44:48 PM »

ครับผมบางคนใช้ก็ไม่มีปัญหา   แต่บางคนก็มีปัญหา  ครับตัวยี่ฮ้อซัมซุงส่วนมากจะใช้หนูนาครับจะซัวกว่าครับ  ดีซิแพค ถ้าจะใช้กับซัมซุงควร  เอาสายสีนำเงินต่อที่ขาลบของไดโอด ที่มีแรงดันไฟ130 โวล ครับ ไม่ต่อที่ ออฟโต้ครับ  คือการต่อที่ออฟโต้นั้นใช้ได้กับบางยี่ฮ้อเท่านั้นครับ   การระวังมันพัง   ก็ควรจะ ลอยฮอเอ้าออกก่อน  ครับ  ผมว่ามันคงไม่พังแบบปุบปับ นะครับ อย่างน้อยมันก็มีเวลาให้เราได้ดูว่า ไฟออกมั้ย ผมว่ามันยังมีเวลาพอที่จะให้เราได้รู้ครับ แต่ยี่ฮ้อซัมซุงครับ ทุกช่างนะครับที่คิดจะใช้เพาเวอร์แพค ผมว่าคิดผิดครับ   ซัมซุงควรคู่กับหนูนาครับ เพราะผู้ผลิดเขาตั้งใจผลิดมาให้ทำงานกับซัมซุงโดยตรง อันนี้ทนครับ  แต่เพาเวอร์แพค มันควรคู่กับยีฮ้ออื่นทีไม่ใช้ซัมซุงครับ เอาใว้ทดลองได้ครับ  Sad   เ ขาเรียกว่า เครื่องมือทดสอบทรานฟอเมอร์สวิทซิ่งของทีวี  ไม่ใช้เอามาใส่ให้ลูกค้านะครับอาจารย์ทั้งหลาย  สำบายดีครับ Grin

unclewave
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน65

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 04:25:54 AM »

เห็นพวกเราคุยกันเรื่องนี้มาอยู่ระยะหนึ่งแล้ว เลยอยากรู้ว่าPOWER PACK มันเป็นอย่างไร ดีจริงไหม จึงไปหามาดูเป็นแบบที่คุณakeenter นำรูปมาลง เมื่อศึกษาดูพบว่า คนออกแบบวงจรนี้เขาฉลาดทีเดียว ขอชม เขาออกแบบให้สามารถนำเจ้าตัวนี้ ไปใช้ทดแทนวงจรสวิตชิ่งส่วนไพรมารีได้หลากหลาย ด้วยการใช้ขดลวดของหม้อแปลงเดิมเพียงขด 300 โวลต์ขดเดียวเท่านั้น ส่วนไฟขดอื่นที่จะสร้างแรงดัน Vcc กลับมาเลี้ยงไอซี เขาใช้หม้อแปลงตัวจิ๋วอีกตัว ใช้พัลส์จากการสวิตช์ของเฟตมาเป็นตัวป้อน ตรงนี้ถือได้ว่าฉลาด
   ไอซีที่ใช้เป็นเบอร์ UC3842 ถือได้ว่าเป็นไอซีที่มีความเที่ยงตรงดีตัวหนึ่ง มอนิเตอร์ส่วนใหญ่ก็ใช้เบอร์นี้เป็นตัวขับ เป็นสิ่งพิสูจน์อย่างหนึ่งว่า ไอซีเบอร์นี้ดี เพราะมีบริษัทผู้ผลิตหลาย ๆ ยี่ห้อนำไปใช้
   สายที่ต่อใช้งาน ต่อตามรูปที่แสดงไว้ถูกต้องแล้ว สายสีน้ำเงินต้องต่ออยู่กับ OPTO มีประโยชน์เพื่อ สั่งสแตนบายเครื่องจากรีโมตของวงจรเดิม ไม่มีเหตุผลที่จะนำไปต่อขาแคโธดของ +B (ฝั่งเซกันดารี) เขาออกแบบวงจรให้มีOPTO เพื่อต้องการแยกกราวน์ แล้วเรายังจะเอาไปต่อให้มันถึงกัน เพื่อไฟจะดูดคนใช้อีกหรือ
   ความจริงหากเราจะทำให้วงจรเสถียรจริง ๆ เราสามารถทำวงจร เออเร่อร์แอมป์ป้อนกลับจากฝั่งเซกันดารี มาเข้าขา 2 ของไอซีซึ่งมี Ref อยู่ที่ 2.5 V ได้
   ในแผงวงจรมีที่ติอยู่เหมือนกัน คือ R ที่ใช้ เขาใช้วัตต์ต่ำไปหน่อย ไม่เผื่อสำหรับบ้านเราซึ่งมีทั้งร้อน และยังชื้นอีกด้วย ฉะนั้นทำนายไว้ได้เลยว่า หากนำแผงวงจรนี้ใส่ในเครื่องที่อยู่ในที่ร้อน และใต้ถุนบ้านมีน้ำ หรือใกล้น้ำ ย่อมต้องมีอันเป็นไปก่อนวัยอันควรแน่นอน ดังนั้นหากอยากให้ทน คงต้องเอา R วัตต์ต่ำออก แล้วเอาขนาด 1/4 วัตต์แทน เปลี่ยนเฟตตัวที่ทนกระแสได้สูง ขนาด 8-15A 600-900V ก็จะทนขึ้น
   มีเรื่องที่ต้องเตือนอีกอย่าง คือ เรื่องวงจรสนับเบอร์ แม้ว่าเขาจะให้ค่า C และ R เพื่อทำวงจรสนับเบอร์ใหม่แล้วก็ตาม แต่เนื่องจากวงจรที่ท่านจะนำไปใช้มีขนาดเฮนรี่ของขดลวดหม้อแปลงไม่เท่ากัน ดังนั้นค่าสัมประสิทธิ์ในการหักล้างสนามแม่เหล็กที่สะสมในขดลวด ขณะที่เฟตหยุดทำงาน อาจจะไม่เหมาะกับค่าที่กำหนดมาให้คร่าว ๆ นั้นก็ได้ จึงเป็นหน้าที่ของท่าน ที่จะต้องทดลองเปลี่ยนแปลงค่าดูเอง มีหลักการง่าย ๆ คือหลังจากใส่วงจรสนับเบอร์แล้วให้เปิดเครื่องทำงานสัก 1-3 นาที หากเปิกแค่นาทีเดียวท่านไม่สามารถใช้มือเปล่าจับได้ อย่างนี้ถือว่าใช้ไม่ได้ปล่อยไปเฟตก็ช้อต วงจรสนับเบอร์ที่ดีควรมี R C และ Diodeร่วมอยู่ด้วย เราไม่ต้องออกแบบเองหรอก ไปลอกเอาจากทีวียี่ห้อต่างได้เลย ส่วนใหญ่จะใช้ได้ เพราะทำงานอยู่ในย่านความถี่ไม่เกิน 50 KHz เหมือนกัน

ฝากชมคุณสายชล ว่ามีความพยายามดี อุตส่าห์ลอกวงจรจะกัดปรินต์เอง จะหาอุปกรณ์ไม่ได้ก็อีตรงหม้อแปลงจิ๋วนี่แหละ แต่ที่จริงหากจะพันหม้อแปลงเองก็น่าจะไม่ยากนัก ถ้าหาบ้อบบิ้นได้ในราคาถูก มิเช่นนั้นผมเห็นว่าซื้อสำเร็จน่าจะดีกว่า
SCLamps
member
*

คะแนน27

ทางที่โล่งเตียนคือทางไปนรก ทางที่รกๆกลับวกไปสวรรค์

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:08:34 PM »

รายละเอียด

ท่าน SCLamp รบกวนนำรูปที่ท่านมีลงเครื่องได้มั๊ยครับ  Tongue อยากเห็นเหมือนกันครับ แบบจะๆ  Tongue
ได้ครับผมใส่ในแท่น SCT11 ครับ

เปรมปรีดิ์อิเล็คทริค  สุพรรณบุรี
SCLamps
member
*

คะแนน27

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:14:01 PM »

อาการดูไปแล้วดับ H-Out ช๊อตไป2-3ตัวแล้ว
ขั้นแรกเอาคู่แฝด ออกก่อนรูปร่างคล้ายของปลอมไงไมรู้

SCLamps
member
*

คะแนน27

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:18:24 PM »

ต่อไปก็ยึดPower Packต่อสายสองเส้นสีน้ำเงินไม่ต่อ
เปิดไฟเข้าปรับไฟให้ได้ 125V

SCLamps
member
*

คะแนน27

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:24:26 PM »

จอ 20 นิ้วใช้ PowerPackรุ่น 25 นิ้ว
ฮิทซิ้งอุ่นๆสบายๆครับ เปิดลองเอาไว้ก่อน

SCLamps
member
*

คะแนน27

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:07:42 AM »

อันนี้ข้อมูลอุปกรณ์เอาไว้ซ่อมครับ
ผมรู้..ชุดหนึ่งไม่กี่ตางค์ แต่บางที่ เช่น จว.ผม ร้านขายอะไหล่ไม่มีขายครับ
เสียก็ซ่อมเอา ประหยัดต้นทุนด้วย อิอิ..

nart
member
*

คะแนน1

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 07:22:04 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยครับ  Sad ผมเคยใช้ไม่เกิน 5ตัว ตอนนี้ยังมีเก็บใว้อีก 2ตัว ใว้ใส่แทน SMR40000
แต่สำหรับรุ่นอื่นๆ ผมจะซ่อมวงจรเดิมเพราะของเดิมทนกว่าถึงจะยากกว่า แต่ผมว่าสบายใจกว่า ผมถอด
พาวเวอร์แพ็คที่คนอื่นใส่มาสักสี่ห้าเครื่องใด้แล้วซ่อมพางเวอร์ซัพพลายเดิมให้ไป เหนื่อยกว่าแต่ทนกว่า
สบายใจกว่าด้วย ใช้เมื่อจำเป็นจริงๆ ครับ Smiley
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:59:34 PM »

ถูกต้องเลยครับ  เราเอาไว้ทดลองจะดีกว่าเอาใส่ไปเลยนะครับ  เพราะยังไงของเดิมก็ยังดีกว่าของแปลกปลอมครับ    แต่เข้าตาจนก็อาจช่วยได้   เท่าที่ผมทดลองมาก็ใช้ได้ดีนะครับ   ก็ไม่เคยเห็นว่าขวันขึ้นนะ   

cce
member
*

คะแนน1

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 11:31:15 AM »

จริงเเล้ว เป็นวงจรที่พอใช้ได้ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับชุดเพาเวอร์เเพ็ค คือ เมื่อเราปิดเครื่องด้วยรีโมทเเล้ว ไฟที่จ่ายออกมาจะเกิน เช่น TVSASUNG ที่ใช้SMR40000
ใช้ไฟเลี้ยงวงจร 125V เมื่อปิดรีโมทไฟจะขึ้นป็น 150V หรือ180V R2K ช็อต  ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่สามารถเเก้ไขได้ เพราะการเช็ค เออเรอ ไม่มีความไวพอ เพราะเมื่อเอ้าพุทดึงกระเเสน้อย (สภาวะSTANBY) วงจรจะจ่ายไฟออกมามาก วงจรที่ดีจะต้องมีการป้อนกลับ ยกเว้นเเต่ว่า วงจรนั้นจะกินกระเเสน้อย เช่นในเครื่องเล่นวีซีดีก็ใช้ได้
SCLamps
member
*

คะแนน27

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 03:58:54 PM »

ขอบคุณท่าน cceที่เอื่อเฟื้อ วงจรครับ

hnukaew
member
*

คะแนน0

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:04:53 PM »

อยากลองลง mx3  panasonicไม่ทราบวิธีต่อครับดูแล้วไม่เหมือนวงจรที่เคยต่อเลยครับชี้แนะด้วยครับ   
addpeem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 10:07:45 AM »

tr swicthing ไม่ต้องถอดใช่ไหมครับ ตกลงมันมีหน้าที่มาแทนไฟ100กว่าฝั่งแทนเย็นใช่ไหมครับงงมือใหม่ไม่เคยใช้ ซื้อมา150งานอ.ปรีชาPSเขาบอกใช้ได้14"-20"จริงปะ
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 04:20:12 PM »

ครับสวิทซิงไม่ต้องถอดครับ  ถอดเฉพาะทรานซิสเตอร์หรือเอสทีอาร์ครับ   เพาเวอร์แพคเอาเข้าไปแทน ทรานซิสเตอร์ต่อสายตามที่ลงครับ   สายสีน้ำเงินให้ลงที่ขาออฟโต้นะครับถ้าไม่ติดค่อยย้ายไปที่  ดี  ของไฟบีบวกใส่ที่ด้านลบของไดโอด  ถ้าอุปกรณ์ภายในไม่มีปัญหาติดแน่นอนครับ  ถ้าอุปกรณ์ภายในมีปัญหาอยู่อาจจะยังไม่พังเลยทีเดียวรีบถอดปลักไฟออกแล้วทำการเช็คดูให้เรียบร้อยถ้ายังไม่แก้ไข อุปกรณ์ที่ยังเสียอยู่ครับ   พังแน่นอนครับเพาเวอร์แพค  ขอให้สนุกกับการทำงานครับ

anatomy2
member
*

คะแนน1

จงยืนด้วยเท้าของตัวเอง

electronic_medical2@hotmail.com emergency_anatomy2@hotmail.com
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:24:15 PM »

อาจารย์ทุกท่านครับ ในรูปนี้ R และ C ต้องต่อด้วยรึเปล่าครับหรือว่า ไม่ต่อก็ได้ ถ้าต่อจะใส่ค่าเท่าไร่ดีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Sad Cheesy

แม้ว่าหนทางจะลำบากแค่ไหนจะขอฝ่าฟันไปให้ถึงฝัน
nat2555
member
*

คะแนน1

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 12:35:08 AM »

อาการกวนภาพเป็นเม็ดๆผมเอาสนับเปอร์RCออกหมดก็หาย ส่วนอาการใส่29นิ้วแล้วร้อนก็เอาซิ้งใหญ่ๆแยกต่างหากแล้วลากสายลงมาหายขาดใช้ได้นานเลย
kai892
member
*

คะแนน2

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 12:34:29 AM »

ขอบคุงผมจะนำไปใช้ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
mainavy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:26:29 AM »

panasonic รุ่น tc-21s10bh ใช้ได้ป่าวครับผมไม่กล้าลองถ้าลองต้องถอดลอยตัวใหนบ้างและสายสีน้ำเงินต่อขาใหนของออฟโต้  สีแดงต่อขาใหนครับ  รบกวนหน่อยครับ Cheesy
noppanat
member
*

คะแนน1

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:51:46 PM »

ทำมาเป็นปีแล้วใส่เพาเวอร์แพคไม่เห็นพังเลยไม่ต้องซื้อ str tr fat ในชุดไฟใส่ได้ทุกรุ่นเลย
max_moss
member
*

คะแนน1

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 04:57:03 PM »

ซึ้งแล้วครับกับน้ำใจของช่างทุกท่านครับผมได้เติมความรู้ที่ไม่เคยมีมาก่อน ขอบคุณจริงๆๆครับ เยี่ยมมาก
bon2525
member
*

คะแนน0

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 03:16:34 PM »

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับ
ขอบคุณ เอาแน่
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์