แดง โทรทัศน์ [ซิงเกอร์] สุราษฎร์ธานี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:57:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แดง โทรทัศน์ [ซิงเกอร์] สุราษฎร์ธานี  (อ่าน 9101 ครั้ง)
bunyut
member
*

คะแนน14

ขยันเข้าไว้จะได้สำเร็จ

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:16:15 AM »

ผมแดงโทรทัศน์ครับ  สถานที่ตั้ง  ต เสวียด อ ท่าฉาง จ สุราษฎร์ธานี  ทางไปกิ่งวิภาวดีครับ  บ้านเลขที่75/18 ตเสวียดครับ  ซ่อมทุกอย่างที่ขวางหน้าครับ  เพื่อนๆ leksound มีอะไร108ปัญหาปึกษาได้นะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ ยินดีให้บริการทุกท่านครับ  หรือมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องบินเล็กบังคับวิทยุ  ก็ยังได้นะครับ เพราะผมผลิดขายอยู่ครับ  สมาชิกเล็กซาด์วทุกคนลด20 % นะครับ  077461290   0869469856  ได้ทุกเวลา  ยกเว้นนอนหลับครับผม

bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:27:21 PM »

ส่วนอันนี้ภาพครับ  จริงจังและจริงใจครับ                                     

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:31:01 PM »

อืมม์... ดีครับ .. อีกประมาณ 3 เดือนผมคงเดินทางกลับใต้อีกรอบ ...หากขับรถไปเองคงได้แวะไปทักทายครับ  Tongue
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:27:34 PM »

ด้วยความยินดีครับ ช่างเล็ก  จะเป็นเกียต อย่างยิ่งเลยครับ  ยินเป็นเจ้ามืออาหารมื้อเที่ยง หรือบ่ายก็ได้นะครับ คงกลับบ้านถูกนะครับ ถ้ากลับไม่ถูกเดี๋ยวจัดฉลามวิ่งนำทางเลยครับหึ  จะกลับเมื่อไหล่แจ้งด้วยนะครับ จะได้จัดเสบียงไว้ถูกครับ หวัดดี

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:34:10 PM »

ผมก็เล่นเครื่องบินบังคับเหมือนกัน ทั้งน้ำมัน และไฟฟ้าครับ อนาคต เฮลิคอปเตอร์แน่นอน ครับ  Tongue  Grin
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:20:49 AM »

อ้าว คอเดียวกัน เล่นเครื่องบินปีก  ยังหมดไม่พอรึ จะเล่นฮอ ต่อเอาแล้วแต่ใจชอบครับ   ผมเล่นชนิดปีกอย่างเดียวครับแมมันเร้าใจดีเวลามันเฉียดยอดหญ้า ถ้าผ่านสนามสุราษฎร์ก็เชิญมาแจมด้วยกันเด้หนุกดีหลายคนเล่น ผมเล่นแต่วันเสาร์วันเดียวครับไม่มีเวลาวันธรรมดา ทำงาน ฝนไม่ตกก็เอาไฟฟ้าขึ้น ทำสปอร์ดเตอร์ลำเล็กๆ   ใช้มอเตอร์ gs  35-30-10  มันบินเร็วไม่แพ้เครื่อง15 เลยนะครับ  ฮอพังไปแล้วครับ เล่นยากแตะ นิดแตะหน่อยจะตกท่าเดียว เลยเลิกเล่นครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:26:17 AM »

ตอนแรกผมใช้ 380 และ 480 ลองบินรู้สึกว่ามันค่อนข้างช้า เลยเปลี่ยนเป็น บรัชเลส แทน แล้วใช้แบต Li-PO

ทีนี่กระฉูดเลยครับ  Grin Grin Grin
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:01:33 PM »

ใช้บัสเลสเบอร์อะไรอยู่ครับ    กระดิ่งไม่แพงก็ใช้ได้นะ แต่ผมไม่เล่นแล้วกระดิ่ง ขี้เสียครับแกนคดถูกนิดถูกหน่อยไม่ได้ผมเลยเลิกใช้หันมาใช้  ของgs แทนอันนี้โครตทนแลยครับ  ลำตัว 70 ชม  ปีก 90 ชม ขนาดนี้นะ บินเร็ว80กมต่อชัวโมงเลยอยู่ไหนครับ ถ้าเล่นนำมันมันก็สิ้นเปลืองไปอีกแบบ ลีลาเยอะครับจิปาถะ  ผมมีอยู่4-5ลำ ตอนนี้ก็ทยอยขายออกไป เหลืออยู่ลำเอาไว้แก้เซงครับ  ไฟฟ้ามีเยอะครับทั้งเล่นทั้งขาย  แต่ตอนนี้ฝึดขายยากการไม่ดีแย่ครับ ไม่เหมือนในกรุง ขายอะไรเป็นตางค์ไปหมด บ้านนอก เหนื่อยกว่าจะขายอะไรได้สักชิ้น พูดจนนำลายฟูมปากยังไม่อยากซื้อ 

taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

http://www.suratsat.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:07:21 PM »

ผมก็อยู่สุราษฎร์ครับ

bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:54:24 PM »

อ่าวดีเลยครับคือผมต้องการรู้จักกับช่างทุกๆคนเลยนะครับในสุราษฎร์  ไม่ว่าช่าง เก่าหรือช่างใหม่  คือบางทีมีอะไรติดขัดเรื่องงานเราก็ช่วยกันได้นิครับ   เหมือนสุภาษิต เขาว่า   คนเดียวหัวหายสองคนเพื่อนตาย  สามคนกลับบ้านสบายแฮ  อันที่จริงช่างบ้านเราเก่งๆมีเยอะครับ แต่บางคนหวงวิชา ไม่บอกใครหรอกนั้งทำคนเดียวงกๆๆๆ บ้างที่ไม่รู้เรื่อง ว่าข้างนอกนะ เขาไปถึงโลกพระจันทร์กันแล้ว โอเครุ่นเก่าๆ นะทำได้ แต่รุ่นใหม่ๆ นะมันยาก แต่ถ้าช่างบ้านเราเองรู้จักเอื้อเฟื้อ ซึ่งกันและกันนะมันจะดีมากๆเลยครับ  ผมอายุมากแล้วครับ แต่ผมไม่เคยหยุดนิ่งในการค้นหาเทคนิคใหม่ๆมาใช้งานประจำโต้ะทำงานมันจะได้สดวกต่อการทำงายขึ้น และก็เร็วขึ้น  ลูกค้าก็ไม่บ่น   ปีหนึ่งๆผมผลิดเด็กขึ้นมาก็หลายคนครับ เป็นทานครับ  [ มีความรู้เมื่อตายก็หายเปล่า  ถ้าไม่ปล่อยให้ลูกหลานที่อยู่หลัง มีมาก็สอนไปตามลำพัง  เด็กอยู่หลังจะได้มีความรู้ติดตัวมัน]   นี้คือสิ่งที่ปรารถนา ทำแล้วสบายใจครับ 

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 06:05:21 PM »

ผมเพิ่มห้อง วิทยุบังคับ-เครื่องบินเล็ก   http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=305.0   .... มีความรู้ดีๆก็มาถ่ายทอดกันบ้างนะครับ  Tongue Cheesy Smiley
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:07:12 PM »

หว่า ขอบคุณพี่หลวงเล็กมากๆๆครับขอให้รวยขอให้รวย คนมันมีอารมณ์ทางพลศาตร์อยู่แล้วครับ ถูกจายจริงๆพี่หลวงเอ้อ  หร้อยผมแหละที่นี่ เดิยวบินให่พล่านเลยที่นี

bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 12:31:20 PM »

ปีนี้ เศษฐกิจแยะนะ  ใครว่าเหมือนผมบ้างครับ  ไม่เหมือนปีก่อนๆๆ  การเงินก็สพัด  ไม่ค่อยฟืด เคืองเท่าปีนี้  รัฐบาลเขาทำไรกัน  อยู่นะ   รึว่า เขาเอาประเทศนี้ เปิดร้านขายข้าวแกงกัน  ดูๆเหมือนขายข้าวแกงเลยหนอะ  Sad

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์