LG-MC84Aเสียเวลาซะครึ่งวัน
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LG-MC84Aเสียเวลาซะครึ่งวัน  (อ่าน 5883 ครั้ง)
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 01:58:37 PM »

อาการมาเปิดเครื่องได้มีดิสเพลขึ้นเลข7อย่างเดียวสั่งงานไม่ได้ อาการนี้ผมก็คิดว่าไม่น่ายาก ก๊อปอีพรอมก่อนเลยขั้นแรก เรื่องไฟชุดเล็กต่างๆตัดปัญหาไปได้เลยเพราะเครื่องไม่โปรเท็ค เหมื่อนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง เอาแล้วสิ ลองใช้รีโหมดสั่งงานไม่ได้อีก เอาวะCPUมีอยู่ตัวหนึ่งนี่ว่าจำได้เคยซื้อบอร์ดไว้หามาลองเลยครับ(ถ้าไม่มีอยู่คงไม่ลองหรอกต้องเช็กอย่างอื่นก่อน) เหมือนเดิมเลยลองเช็คตัวรับรีโหมดแล้วครับที่นี้ไม่เสียอีกมาเจอขั้วต่อแผงหน้าชุดคีย์กดกับแผงเมนไม่แน่น(สงสัยช่างที่เอา
เครื่องมาส่งเสียบไม่ดี)กดสั่งงานอะไรไม่ได้อีกกดแาตนบายกับเปิดเครื่องได้อย่างเดียว เอาละสิทีนี้อะไรมันเสียวะคิดในใจ ชงกาแฟสักแก้วก่อนดีกว่าค่อยมาว่าใหม่ว่าแล้วไปชงกาแฟก่อนแล้วกันเดี๋ยวมาต่อใหม่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้

อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 02:03:38 PM »

กาแฟเย็นแล้วพี่
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 02:13:49 PM »

Grin กาแฟอย่างเดียวนะครับ..บุหรีห้ามตาม Tongue
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 02:32:49 PM »

มาต่อครับกาแฟ3ช้อนน้ำตาล4ค๊อฟฟี่เมท2
  ชงกาแฟมาแล้วก็นั่งวิเคราะว่าอะไรมันเสียกันแน่เริ่มใหม่ตรงไหนดี เอ้าCPUสั่งงานอะไรไม่ได้ช่างหัวมันก่อนอาจติดอะไรอยู่ก็ได้มาดูว่าทำไมแสงไม่ออกดีกว่าว่าแล้ววัดไฟABLมันดู ไม่เสียอีกมี8โว้ลท์ได้ละมั้งที่ขา8FBTรึว่าจังเกิ้ลเสีย ลองเลยมีของอยู่แล้วนี่ เหมือนเดิมอีก เอาล่ะสิคราวนี้อะไรอีกจะว่าICเวอร์เอ้าท์เสียก็ไม่ได้ก็ดิสเพลมันมี(บางคนจะคิดว่ามันเกี่ยวยังไงอันนี้คงต้องว่า
รื่องเวอร์แบลงกิ้งบางคนอาจเข้าใจอยู่บางคนอาจไม่เข้าใจเอาไว้ใครมาถามแล้วจะอธิบายก็แล้วกัน) จังเกิ้ลก็ไม่เสีย ดูที่แผงตูดจอมันหน่อยวะ นั่งดูวงจรพักหนึ่งก็ลองช๊อตขาIKมันลงกราวด์ดู ได้ผลครับท่าน แสงสีเหลืองออกมาเห็นเส้นสบัดกลับปล่อยที่ช๊อตออก เห็นสโนว์แว๊บหนึ่ง มันเสียตรงนี้แน่ ช๊อตแคโธดสีน้ำเงินมันลงกราวด์ดูสิมันจะเป็นไง ผลเหมือนช๊อตIKลงกราวด์เดียะเลยครับท่าน ก็เลยถอดR607 ออกแล้วช๊อตแคโธดสีน้ำเงินดูอีกที ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย สรุปจอสีน้ำเงนเดี้ยงไปแล้วจบกัน เสียเวลาเปล่าเพลงอินโนเซ้นท์ขึ้นมาเลยครับแบบนี้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:47:11 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

ซ่อมเสร็จแล้วใช่มั๊ยครับ.................................................. Tongue

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:05:54 AM »

จอเสีย   จะไปซ่อมต่อทำไมน้อง Tongue Angry
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:07:35 AM »

อ้างถึง
จอเสีย   จะไปซ่อมต่อทำไมน้อง

ผมแซวพี่ถาวรเค้าหน่ะครับ...................................... Tongue
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:08:39 AM »

สงสัยเจ้าเบนQ ไม่เคยฟังชาตรี  คงสุวรรณ ร้องเพลงนี้แน่เลย Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:12:41 AM »

ไม่เคยได้ยินด้วยครับ รู้จักแต่ชื่อวงครับ............................... Grin Grin Grin

ผมรู้จักเพลงเดียวครับ >>แฟนฉัน<<................... ......... Grin Grin Grin Grin Grin
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:28:09 AM »

มันคนละวงกันแล้ว
  แฟนฉัน ของวงชาตรี นักร้องนำ นราทิป  นามสกุลสกดไม่ถูกแล้ว
 เสียเวลาเปล่า  วงอินโนเซ้นทื  นักร้องนำ  ชาตรี  คงสุวรรณ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:19:29 AM »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์