เครื่องซักผ้าฮิตาชิไม่ปั่นหมาด รุ่นsf -2070x
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 05:07:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าฮิตาชิไม่ปั่นหมาด รุ่นsf -2070x  (อ่าน 2552 ครั้ง)
vinai
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 05:17:28 PM »

อาการคือสามารถซักผ้าได้ปกติแต่ในช่วงปล่อยน้ำออกแล้วเครื่องไม่ยอมปั่นหมาดให้โดยเครื่องไม่ใด้หยุด
แต่อย่างใดแต่ตัวใบพัดจะยังทำงานแทนอยู่คือถังปั่นไม่ยอมปั่นให้นะครับทีนี้เครื่องมันก็โครงเครงอยู่ทำให้ต้องเปิดฝาเพื่อให้มันหยุดทำงานไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบว่าอาการนี้เกี่ยวกับอะไร ต้องดูตรงไหนครับ
เป็นไปใด้ไหมว่าชุดเกียร์ไม่ทำงาน หรือเป็นที่บอรด์หรือจะมีตรงอื่นอีกครับ การซักผ้ายังแรงดี การปล่อยน้ำก็ยังออกดีอยู่ไม่มีอะไรมาขวางทางน้ำ ขอบคุณครับ

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 05:45:43 PM »

ชุดเกียร์เสียครับ อาจจะสปริงหักหรือซีลรั่ว หากซีลรั่วมีน้ำมันออกมาควรเปลี่ยนตัวใหม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์